Sổ sách kế toán không thể thiếu trong công ty xây dựng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22
8,021 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của anhtuanhtu
    Địa chỉ
    Tp.hcm
    Post Thanks / Like
    anhtuanhtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Sổ sách kế toán không thể thiếu trong công ty xây dựng

Em làm kế toán của một công ty xây dựng, trước đây công ty có thuê kế toán dịch vụ bên ngoài nhưng họ chỉ lo việc làm báo cáo thuế & báo cáo tài chính còn việc làm Sổ sách kế toán trong công ty thì họ không có làm. Vậy nên công ty không có hệ thống sổ sách kế toán. Em đi làm cũng gần được 2 năm nhưng chưa từng được làm sổ sách kế toán nên bây giờ thực sự đang rất bối rối. Mọi người ai có kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ cho em một ít nhé! Cảm ơn mọi người nhiều. Nếu được thì gửi mẫu sổ sách (excel) càng tốt.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của quyen 14984
    Địa chỉ
    sơn la
    Post Thanks / Like
    quyen 14984 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 08:55 #2
    mình cũng làm về xd. mình chỉ in sổ NKC,TG,TM,Sổ chi tiết công nợ phải thu, phải trả.sổ tổng hợp chi tiết của từng công trình

4. Người cày không có ruộng. Hình đại diện của NONG DAN
    Địa chỉ
    Cánh đồng bất tận...
    Post Thanks / Like
    NONG DAN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 08:58 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quyen 14984 Xem bài
    mình cũng làm về xd. mình chỉ in sổ NKC,TG,TM,Sổ chi tiết công nợ phải thu, phải trả.sổ tổng hợp chi tiết của từng công trình
    Cơ quan thuế đã kiểm tra quyết tại DN bạn lần nào chưa, còn thiếu nhiều sổ quá !
    10 năm cắp sách theo thầy
    1 ngày thi rớt cắp cày theo trâu !

5. Likes bacnamtraining liked this post
  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của QuynhThi5
    Địa chỉ
    An Giang
    Post Thanks / Like
    QuynhThi5 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 10:05 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi anhtuanhtu Xem bài
    Em làm kế toán của một công ty xây dựng, trước đây công ty có thuê kế toán dịch vụ bên ngoài nhưng họ chỉ lo việc làm báo cáo thuế & báo cáo tài chính còn việc làm Sổ sách kế toán trong công ty thì họ không có làm. Vậy nên công ty không có hệ thống sổ sách kế toán. Em đi làm cũng gần được 2 năm nhưng chưa từng được làm sổ sách kế toán nên bây giờ thực sự đang rất bối rối. Mọi người ai có kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ cho em một ít nhé! Cảm ơn mọi người nhiều. Nếu được thì gửi mẫu sổ sách (excel) càng tốt.
    Mình cũng mới làm kế toán nhưng nghe các bậc tiền bối trên webketoan nói rằng: Cái gì cũng có cái giá của nó cả. Trường hợp DN của bạn vấp phải do hợp đồng với bên làm dịch vụ kế toán không rõ ràng nên dẫn đến các nhiệm vụ trong công tác kế toán không hoàn chỉnh đầy đủ hết là vậy. Tiền nào của đó, nên họ chỉ làm báo cáo thuế một giá phí khác và nếu có mần báo cáo tài chính (thì lại giá phí khác) và muốn hoàn chỉnh hồ sơ từ A đến Z (Mãng kế toán) thì lại giá khác thôi. Thương cho những người hay mặc cả giá cả là thế và thương cho những người làm dịch vụ kế toán thường nêu cao chữ "đạo đức nghề nghiệp" làm hàng đầu. Thú thật, đạo đức nghề nghiệp muốn có mà không có thực làm sao giựt được đạo nhỉ?. Ẹc ẹc ẹc

7. Thành viên Hình đại diện của hongbich1991
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    hongbich1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 10:31 #5
    Chào các anh chi, em là mới làm kế toán, em đang làm việc cho công ty xây dựng
    giờ em muốn hỏi là mình cần làm những sổ kế toán gì trong năm? mong các anh chị chỉ giúp em. Em cám ơn.

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của levanton
    Địa chỉ
    Thành phố mang tên Bác Hồ kính yêu
    Post Thanks / Like
    levanton đang trong diễn đàn
    16-05-2012, 10:53 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hongbich1991 Xem bài
    Chào các anh chi, em là mới làm kế toán, em đang làm việc cho công ty xây dựng
    giờ em muốn hỏi là mình cần làm những sổ kế toán gì trong năm? mong các anh chị chỉ giúp em. Em cám ơn.
    Chào bạn!
    Tùy theo hình thức kế toán đang áp dụng đề có các mấu số sách khác nhau, bạn tham khảo chế độ số sach kèm theo quyết định 15 hoặc quyết định 48 đề biết công ty phải làm nhưng số sách.
    Công ty xây dựng, ngoài các số sach như qui định, bạn còn mở số theo dõi chi phí của từng công trình thi công.

9. Likes Lymom liked this post
  10. Mưa mùa hè ^^ Hình đại diện của nga69
    Địa chỉ
    Nơi tình iu bắt đầu
    Post Thanks / Like
    nga69 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 14:35 #7
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi NONG DAN Xem bài
    Cơ quan thuế đã kiểm tra quyết tại DN bạn lần nào chưa, còn thiếu nhiều sổ quá !
    Còn thiếu những sổ gì bác nông dân có thể bổ sung để bọn em biết được ko ạ. Em cảm ơn bác nhìu
    Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh

11. Thành viên Hình đại diện của kurom1990
    Địa chỉ
    qui nhon
    Post Thanks / Like
    kurom1990 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 15:32 #8
    em mới làm kế toán cho công ty xây dựng được 1 năm.hồi giờ công ty mướn kế toán dịch vụ làm. bây giờ thì sếp giao cho em là phải bít làm hết những công việc mà kế toán dịch vụ làm.để trả lương cao cho em.nếu em ko bít gì thì họ có thể đuổi việc em.nên giờ em k bít làm sao để có thể làm hết tất cả các phần hành mà kế toán tổng hợp làm.nếu anh chị nào có file excel thì cho em xin với.Em chân thành cảm ơn mấy anh chị tiền bối

12. Thành viên Hình đại diện của hongbich1991
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    hongbich1991 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-05-2012, 15:33 #9
    em cám ơn anh. công ty em làm hình thức kế toán là nhật ký chung. anh cho em hỏi chỗ anh dạy về những gì ah? em đang cần tìm một lớp học về báo cáo tài chính. em mới ra trường nên không biết nhiều lắm.

13. Thành viên cấp trung Hình đại diện của phuongmung
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    phuongmung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    21-05-2012, 11:19 #10
    Anh chi nao có mẫu sổ sách 2012 (cty xây dựng) thì cho em xin với, em mới vao cty làm dc 6tháng, nhưng năm trước cty thue ke toán dịch vụ nên sổ sách các năm trước làng nhàng lắm chẳng đủ, giờ GĐ nói em làm sổ sách nhưng em mơi đy làm nên chưa có kinh nghiệm, anh chi giup em với, mail cua em la: duyphuong260489@yahoo.com. Thank you nhieu!