Chưa đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế

• Thread starter ennho85
  • Ngày gửi
E

ennho85

Trung cấp
21/12/09
78
2
6
38
TP.HCM
Cty thành lập từ năm 2011 và đăng ký tài khoản ngân hàng vào 2011 luôn, đến bây giờ hỏi lại giám đốc thì mới biết là công ty chưa từng đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế. Và bây giờ mình đăng ký với cơ quan thuế theo mẫu 08 tt - 156 thì cũng bị trễ luôn rồi, như vậy thì sao đây? Mọi cho mình hướng giải quyết tốt nhất đi

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Chưa đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế

Cty thành lập từ năm 2011 và đăng ký tài khoản ngân hàng vào 2011 luôn, đến bây giờ hỏi lại giám đốc thì mới biết là công ty chưa từng đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế. Và bây giờ mình đăng ký với cơ quan thuế theo mẫu 08 tt - 156 thì cũng bị trễ luôn rồi, như vậy thì sao đây? Mọi cho mình hướng giải quyết tốt nhất đi
Làm nộp đi bạn trễ còn hơn là không nộp, liên quan đến tiên chuyển thanh toán mua hàng, cố tình không nộp cơ quan thuế sau này kiểm tra sẽ gây khó khăn VD không cho khấu trừ thuế đầu vào lý do không nộp tờ khai đăng ký TK ngân hàng, hay bị xử phạt VPHC không nộp đầy đủ tờ khai thuế
Điều 5. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế so với thời hạn quy định
1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 10 ngày mà có tình tiết giảm nhẹ.
2. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 01 ngày đến 30 ngày (trừ trường hợp quy định tại Khoản 1 Điều này).
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế quá thời hạn quy định trên 30 ngày.
b) Không thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế.
c) Không nộp hồ sơ đăng ký thuế nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

E

ennho85

Trung cấp
21/12/09
78
2
6
38
TP.HCM

Vậy cho mình hỏi, mình phải đăng ký với cơ quan thuế theo mẫu nào? Cho mình xin mẫu đi

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Vậy cho mình hỏi, mình phải đăng ký với cơ quan thuế theo mẫu nào? Cho mình xin mẫu đi
Quy định nộp dến 31/12/2013 nếu chưa nộp cho CCT thì làm nộp liền đi trễ còn hơn không nộp theo thông tư 156
mẫu 08MST TỜ KHAI
ĐIỀU CHỈNH, BỔ SUNG THÔNG TIN ĐĂNG KÝ THUẾ

E

ennho85

Trung cấp
21/12/09
78
2
6
38
TP.HCM

Cho mình hỏi, mình điền thông tin phần I điều chỉnh thông tin, mình điền thông tin ở cột thứ 3 hay ở cột thứ 2 hay phần II,
có ai biết không chỉ cho mình với

V

Vân Nguyễn

Guest

Cho mình hỏi, mình điền thông tin phần I điều chỉnh thông tin, mình điền thông tin ở cột thứ 3 hay ở cột thứ 2 hay phần II,
có ai biết không chỉ cho mình với

Nếu là thay đổi thông tin thì cột 2 là thông tin cũ, cột 3 là thông tin mới.
Nếu đăng kí tài khoản ngân hàng cho cơ quan thuế thì cột 3 bạn nhé

M

minhnt9

Trung cấp
13/3/06
53
1
8
Hà Nội

Mình nghỉ sinh, nay đi làm lại mới biết có thông tin này, bây giờ đăng ký muộn còn hơn không các bạn nhỉ!
Nhưng cho mình hỏi thêm một chút, Cty mình thành lập từ năm 2001, chưa từng đăng ký tài khoản với cq thuế, đến nay qua bao người kế toán và mở rất nhiều tài khoản ở các ngân hàng. Các TK vẫn đang phát sinh giao dịch thì đăng ký là đương nhiên, nhưng những tài khoản ko còn phát sinh giao dịch và đã đóng tài khoản rồi, tính từ 2001 đến nay thì rất nhiều. Vậy những tài khoản này mình có phải đăng ký không nhỉ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Mình nghỉ sinh, nay đi làm lại mới biết có thông tin này, bây giờ đăng ký muộn còn hơn không các bạn nhỉ!
Nhưng cho mình hỏi thêm một chút, Cty mình thành lập từ năm 2001, chưa từng đăng ký tài khoản với cq thuế, đến nay qua bao người kế toán và mở rất nhiều tài khoản ở các ngân hàng. Các TK vẫn đang phát sinh giao dịch thì đăng ký là đương nhiên, nhưng những tài khoản ko còn phát sinh giao dịch và đã đóng tài khoản rồi, tính từ 2001 đến nay thì rất nhiều. Vậy những tài khoản này mình có phải đăng ký không nhỉ?
Những tài khoản đã từng phát sinh giao dịch vẫn cần gửi nhé!

L

libratraco

Guest
18/6/14
1
0
0
Hà Nội

Các anh chị nào biết vui lòng chia sẻ giúp em với, vì em mới làm cái này mà công ty cũng mới thành lập nên không rõ lắm ạ:
Công ty em thành lập ngày 13/5/2014. Đến ngày 28/5/2014 thì mở 01 TK ngân hàng - và đến hôm nay 21/6/2014 công ty em chưa làm giấy tờ gì khai báo tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế. Hiện tại chỉ có đúng 01 giao dịch là Ủy nhiệm chi 1.000.000đ từ 01 TK cá nhân vào TK công ty để duy trì số dư tối thiểu, ngoài ra chưa phát sinh gì cả.
(Công ty em đã mua xong hóa đơn bán hàng, đã có cán bộ thuế đến xác minh trụ sở, đã nộp thuế môn bài, đã nộp tờ khai thuế tháng 05/2014).
Vậy cho em hỏi liên quan đến việc chưa khai báo TK ngân hàng thì công ty em có bị phạt gì không? Và khắc phục như thế nào? Em cảm ơn các anh chị nhiều nhiều ạ.

C

Caloi

Guest
11/3/13
38
1
8
33
TpHCM

Tài khoản vay vẫn phải kê khai ạ? trong mẫu 08 thì mình có cần ghi ngày tháng năm lập tài khoản vay ko? Hay chỉ cần để số tài khoản rồi mở tại ngân hàng xyz gì đó?
Có phải mang theo chứng từ kèm theo không ạ?

hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong

Mình cũng mới làm mẫu 08 gửi cơ quan thuế. và nộp phạt 1.400.000 đ bạn ah.

V

vietphuong0204

Guest
21/3/13
1
0
1
Tp.HCM
Các Anh Chị cho mình hỏi, trong Biên Bản ghi nhận làm việc ban đầu với Cơ quan thuế có đăng ký Tài khoản ngân hàng. Nhưng hôm nay có một đơn vị bạn cần tờ khai đăng ký Tài Khoản NH, mà Cty mình không có. Như vậy mình có cần phải lập tờ khai đó không?Nếu hết hạn là 31/12/2013 thì bây giờ nộp chắc là bị phạt rồi?!
ậy

M

Mèo Lười 72

Trung cấp
19/3/15
79
10
8
Sao em gọi điện hỏi cơ quan thuế thì họ nói không có hạn nộp, nên e nghĩ là nộp lúc nào cũng được. sếp em thì nói khỏi nộp vì sếp đã làm mẫu 08 nộp rồi (nhưng lúc đó công ty chưa mở tk ngân hàng). Vậy giờ em phải làm sao? tự nhiên em chẳng hiểu gì cả @@
Em mở mẫu 08-mst ra coi thấy có 2 mục. Em chỉ đăng ký TK ngân hàng nên em chỉ điền vào mục "bổ sung thông tin tài khoản của người nộp thuế", còn mục "điều chỉnh thông tin" thì không có thay đổi gì nên em để trống đúng không ạ?

T

thuthuy9999

Guest
25/11/14
12
0
1
33
mọi người cho em hỏi chút ạ,công ty em đóng 1 tài khoản ngân hàng vì không dùng nữa, trước kia tài khoản đó đăng ký lên cơ quan thế rồi nên giờ đóng tài khoản phải khia báo lại,nhưng em không biết ghi trên mẫu 08 thế nào ,ai biết chỉ dùm em với ạ

M

Mèo Lười 72

Trung cấp
19/3/15
79
10
8
mọi người cho em hỏi chút ạ,công ty em đóng 1 tài khoản ngân hàng vì không dùng nữa, trước kia tài khoản đó đăng ký lên cơ quan thế rồi nên giờ đóng tài khoản phải khia báo lại,nhưng em không biết ghi trên mẫu 08 thế nào ,ai biết chỉ dùm em với ạ
Bạn điện lên cơ quan thuế hỏi là chắc ăn nhất. Tại vì mỗi nơi yêu cầu mỗi khác cứ hỏi cho chắc

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Cứ ghi là" tài khoản ngừng giao dịch thôi .

H

hohongnhung

Guest
26/5/15
3
0
1
36
mọi người cho e hỏi 1 chút. cty e đăng ký tài khoản với cơ quan thuế tại ngày 13/6/2014, nhưng hiện tại có 1 khách hàng yêu cầu cung cấp tờ đăng ký tài khoản với cơ quan thuế từ thời điểm T1/2014.Anh Chị có cách nào chỉ giúp e không ah

M

Mèo Lười 72

Trung cấp
19/3/15
79
10
8
mọi người cho e hỏi 1 chút. cty e đăng ký tài khoản với cơ quan thuế tại ngày 13/6/2014, nhưng hiện tại có 1 khách hàng yêu cầu cung cấp tờ đăng ký tài khoản với cơ quan thuế từ thời điểm T1/2014.Anh Chị có cách nào chỉ giúp e không ah
Chị ơi khách hàng yêu cầu cung cấp cái đó làm gì vậy chị? Nếu mình chỉ đăng ký từ tháng 06/2014 thôi thì đưa người ta tờ đó thôi. Vì khi nào mở tài khoản thì mới đăng ký được chứ.

H

hohongnhung

Guest
26/5/15
3
0
1
36
ah, cty e mở lâu rồi nhưng chưa đăng ký tài khoản. T6/2014 mới làm đăng ký tài khoản với cơ quan thuế. Mà T1/2014, họ có 1 lần chuyển khoản cho cty mình, bây giờ họ yêu cầu cty minh phải có tờ khai đó từ tháng 1/2014.Mình cũng ko biết làm sao nữa

H

hohongnhung

Guest
26/5/15
3
0
1
36
Chị ơi khách hàng yêu cầu cung cấp cái đó làm gì vậy chị? Nếu mình chỉ đăng ký từ tháng 06/2014 thôi thì đưa người ta tờ đó thôi. Vì khi nào mở tài khoản thì mới đăng ký được chứ.
ah, cty e mở lâu rồi nhưng chưa đăng ký tài khoản. T6/2014 mới làm đăng ký tài khoản với cơ quan thuế. Mà T1/2014, họ có 1 lần chuyển khoản cho cty mình, bây giờ họ yêu cầu cty minh phải có tờ khai đó từ tháng 1/2014.Mình cũng ko biết làm sao nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA