Bán hàng chưa thu tiền khi nhận được giấy báo của ngân hàng thì hạch toán trên phần mềm ntn?

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
Các bác ui giúp em phần này nha.Cty em bán hàng cha thu tiền của khách hàng, khi khách hàng thanh toán ngân hàng có giấy báo em nhập vào phần mềm Misa 2012 như sau: Vào ngân hàng/nộp tiền vào tk/thêm/hạch toán tiền mà khách hàng thanh toán , sau đó em vào Bán hàng/Đối trừ chứng từ/chọn tên cty và chứng từ cần đối trừ rồi thưc hiện đối trừ.Em làm như thế đã đúng chưa các bác,mong các bác chỉ giáo thêm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Ðề: bán hàng chưa thu tiền khi nhận được giấy báo của ngân hàng thì hạch toán trên phần mềm ntn?

Em vào luôn phần bán hàng - thu tiền khách hàng, ở mục phương thức thanh toán em chọn chuyển khoản rồi kê thông tin vào là xong

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
Ðề: bán hàng chưa thu tiền khi nhận được giấy báo của ngân hàng thì hạch toán trên phần mềm ntn?

nhưng phần thu khách hàng mà năm trước nợ đầu năm nay thu thì kê thông tin thê nào a? Em vào mà Pm trả lời là "ko có hóa đơn để thu tiền" a ah.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Vậy thì em làm theo cách của em là chuẩn !

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

vâng.Em vào phần bán hàng/thu tiền khách hàng cung hiện lên thông tin khách hàng số nợ và số thu rồi a ah.

Em chưa rõ nên hỏi lại.Cảm ơn anh hiepnt1974 nhiều nha.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Không có gì, anh em biết thì chia sẻ thôi.
Chúc em làm giỏi nha !

S

supportmisa

Sơ cấp
2/5/12
40
0
0
37
MISA

Chào bạn!
Bạn muốn vào thu tiền trong giao diện Bán hàng=>thu tiền khách hàng được thì trước tiên bạn phải vào nhập số dư ban đầu cho đối tượng này thì khi bạn vào thu tiền =>chọn đúng đối tượng cần thu thì chứng từ sẽ thể hiện ra cho bạn chọn theo phương thức thanh toán là Tiền mặt hay chuyển khoản nha.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Em quên mất phải vào bán hàng/thu tiền khchá hàng sau đó mới đối trừ chứng từ phải ko a?Em thực hiện đối trừ rôi bây giờ làm tnào ạ?

Em có số dư đầu của các dối tượng rồi,em vao bán hàng/thu tiền khách hàng/ctừ hiện ra phương thức thanh toán em chọn chuyển khoản sau đó ghi diễn giải cột hóa đơn ko hiện gì chị ah?

vâng.Chúc anh 1 ngày làm việc hiệu quả nha

Sửa lần cuối:
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội

Không có gì, anh em biết thì chia sẻ thôi.
Chúc em làm giỏi nha !
Anh Hiệp này là khiêm tốn nhất webketoan đấy.
:D

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Khi bán hàng chưa thu tiền tạo mã khách hàng để quản lý công nợ định khoản Nợ 131/511-3331, khi khách hàng chuyển trà tiền vào phân hệ ngân hàng định khoản Nơ 121/131 xong việc nên nhớ chọn đúng mã khách hàng
đơn giản như đang giỡn

L

Linda Maria

Guest
26/7/14
0
0
0
Đồng Nai

Em vào luôn phần bán hàng - thu tiền khách hàng, ở mục phương thức thanh toán em chọn chuyển khoản rồi kê thông tin vào là xong
cho em hỏi em cũng vào phần bán hàng- thu tiền- nhưng trên misa báo là chưa nhập sô hiệu tk là sao vậy anh

N

nhunghoo

Guest
21/6/16
0
0
0
28
anh/ chị ơi e đang học e cũng mới đk vào web mình,k biết đăng bài ở đâu nên cho e hỏi ké 1 chút ở bài mình được k ạ. đề họ nói là: GBC số.. ngày .., thu tiền bán hàng hoá, giá thanh toán 110tr, VAT 10%, biết giá vốn 85tr. thì mình ĐK ghi nhận DT với GV hay sao ạ. chỉ e với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA