luật lao động năm 2006

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
5,914 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của Sthuy
    Tham gia ngày
    Jun 2006
    Địa chỉ
    hanoi
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    18
    Post Thanks / Like
    Sthuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    luật lao động năm 2006

    các bác cho em hỏi, sao em tìm hoài ko thấy luật ld năm 2006 nhỉ. em chỉ thấy luật lao động năm 2005 thôi hà, mà luật năm 2005 thì quy định rằng cty trên 10 người mới phải đóng bhxh các bác ạ....

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của gaconlonton
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    Phi đội gà bay
    Tuổi
    13
    Bài gửi
    102
    Post Thanks / Like
    gaconlonton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vô lý nhỉ chẳng nhẽ mỗi năm lại ra một loại Luật???

  4. Thành viên Hình đại diện của Huong Thuy
    Tham gia ngày
    May 2006
    Địa chỉ
    HCM
    Tuổi
    31
    Bài gửi
    14
    Post Thanks / Like
    Huong Thuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình cũng đang rất boăn khoăn vì cty mình chỉ có 7 nhân viên.Mình ko biết có nên đề nghị với Sếp làm hợp đồng lao động ko nữa?

  5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Phan Luu Hanh
    Tham gia ngày
    May 2006
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Bài gửi
    96
    Post Thanks / Like
    Phan Luu Hanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Sthuy và Huong Thuy phải đăng ký hợp đồng lao động và tùy thời gian mà ký hợp đồng dài hạn( trên 1 năm) hay ngắn hạn, thời vụ. Lưu ý dù chỉ có 2,3 người vẫn phải đóng BHXH nha mấy bạn. Luật quy định là vậy. Nhưng bạn cũng có thể lách tí xíu.

  6. Thành viên Hình đại diện của Phạm Vũ Thắng
    Tham gia ngày
    May 2006
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    39
    Bài gửi
    30
    Post Thanks / Like
    Phạm Vũ Thắng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    21-06-2006, 15:19 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Sthuy
    các bác cho em hỏi, sao em tìm hoài ko thấy luật ld năm 2006 nhỉ. em chỉ thấy luật lao động năm 2005 thôi hà, mà luật năm 2005 thì quy định rằng cty trên 10 người mới phải đóng bhxh các bác ạ....
    Tôi chỉ thấy có bộ luật lao động năm 1994 và luật sửa đổi, bổ sung một số điều của bộ luật lao động năm 2002 thôi chứ.
    Bạn có thể cho tôi biết luật lao động năm 2005 để tham khảo được không?
    Bởi vì tôi toàn làm theo các VB cũ thôi, lười cập nhật VB mới lạc hậu mất rồi.
    Cám ơn trước nhé.

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hồ Lan
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    Q8, tpHCM
    Tuổi
    41
    Bài gửi
    636
    Post Thanks / Like
    Hồ Lan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Làm gì có luật lao động 2005. Còn LLĐ sửa đổi và bổ sung 2002 có ghi rõ tại Điều 141 : loai hình BHXH bắt buộc áp dụng với các DN, cơ quan sử dụng NLĐ làm việc theo HDLĐ từ 3 tháng trở lên và không xác định thời hạn.
    Các con là cuộc đời của mẹ.

  8. If life is so short Hình đại diện của hoaanh2912
    Tham gia ngày
    Dec 2005
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    32
    Bài gửi
    292
    Post Thanks / Like
    hoaanh2912 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Nói chung là nên bảo sếp ký hợp đồng và đóng BHXH cho nhân viên, quyền lợi của mình mà. Còn bây giờ thì theo quy định cứ có hợp đồng lao động từ 3 tháng trở lên là phải đóng bhxh, dù chỉ 1 người.
    Hãy cứ sống như là gió
    luật lao động năm 2006

  9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của miennho
    Tham gia ngày
    Jun 2006
    Địa chỉ
    HN
    Bài gửi
    35
    Post Thanks / Like
    miennho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các anh chị. Cho em hỏi công ty có nhất thiết phải đóng bảo hiểm xã hội cho nhân viên ko? Tiền bảo hiểm hạch toán như thế nào a? Em là lính mới tò te, nhờ các anh chị giúp đỡ.

  10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hồ Lan
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    Q8, tpHCM
    Tuổi
    41
    Bài gửi
    636
    Post Thanks / Like
    Hồ Lan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Sthuy
    các bác cho em hỏi, sao em tìm hoài ko thấy luật ld năm 2006 nhỉ. em chỉ thấy luật lao động năm 2005 thôi hà, mà luật năm 2005 thì quy định rằng cty trên 10 người mới phải đóng bhxh các bác ạ....
    Luật đâu phải mỗi năm mỗi ra mà bạn tìm. Thông thường họp QH thông qua mới có luật mới.
    Chắc bạn nhầm lẫn với năm xuất bản, in ấn.
    Các con là cuộc đời của mẹ.

  11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hồ Lan
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    Q8, tpHCM
    Tuổi
    41
    Bài gửi
    636
    Post Thanks / Like
    Hồ Lan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi miennho
    Chào các anh chị. Cho em hỏi công ty có nhất thiết phải đóng bảo hiểm xã hội cho nhân viên ko? Tiền bảo hiểm hạch toán như thế nào a? Em là lính mới tò te, nhờ các anh chị giúp đỡ.
    Thế theo bạn khi Luật nói là bắt buộc thì bạn cho là có cần thiết không?
    Các con là cuộc đời của mẹ.


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

Update...