Lỡ kê phiếu thu thiếu ký hiệu vào tờ khai GTGT khấu trừ

• Thread starter msdieuhoa
  • Ngày gửi
msdieuhoa

msdieuhoa

Sơ cấp
29/12/13
12
0
1
NA
Em mới kiểm tra lại các tờ kê khai thuế, thấy hồi đầu năm có khai vào tờ khai GTGTtrong PL 01-2 GTGT: bản kê dịch vụ mua vào e có kê vào một phiếu thu tiền mạng internet của FPT. Trên phiếu thu có đầy đủ số, mst, tên doanh nghiệp, con dấu, ngày phát hành... nhưng không có ký hiệu. Em lỡ kê vào rồi, từ tháng 6 cơ. Như vậy cái tờ khai đó có bị lỗi -> bị phạt không? Tháng đó không có hoá đơn ra, nên chỉ có hoá đơn vào để khấu trừ mà số tiền được khấu trừ có 170k thôi. Nay e có thể đi khai bổ sung, kèm các bản tường trình hay không? Nếu khai bổ sung lại thì cho cái phiếu thu (mua vào) đó vào mục nào hay vưt ra hẳn, không khai vào, và lý do khai bổ sung e phải ghi như thế nào?
(Em mới tập tễnh vào làm chẳng biết gì sất, cứu e với!) Nhờ các anh chị trả lời gấp giúp e để xử lý kịp thời. Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Lỡ kê phiếu thu thiếu ký hiệu vào tờ khai GTGT khấu trừ

Bạn kê khai bổ sung loại bỏ phiếu thu đó ra, bạn có thể kê khai bổ sung vào bất kỳ thời điểm nào, miễn là trước khi cơ quan thuế ra quyết định kiểm tra, thanh tra là được không bị phạt.
Bạn tải hướng dẫn kê khai thuế GTGT và kê khai bổ sung tại đây: http://luatsusongviet.vn/index.php?trang=tintuc&loai=3&id=28

msdieuhoa

msdieuhoa

Sơ cấp
29/12/13
12
0
1
NA
Ðề: Lỡ kê phiếu thu thiếu ký hiệu vào tờ khai GTGT khấu trừ

Bạn kê khai bổ sung loại bỏ phiếu thu đó ra, bạn có thể kê khai bổ sung vào bất kỳ thời điểm nào, miễn là trước khi cơ quan thuế ra quyết định kiểm tra, thanh tra là được không bị phạt.
Bạn tải hướng dẫn kê khai thuế GTGT và kê khai bổ sung tại đây: http://luatsusongviet.vn/index.php?trang=tintuc&loai=3&id=28
Cái link web luatsusongviet.vn này cũng rất hữu ích, em đã nhờ đó mà gỡ được nhiều thắc mắc khi kê khai và tìm n đã tìm thấy các mẫu cần thiết. Cảm ơn anh và Webketoan.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA