Nộp hồ sơ tham gia bảo hiểm tăng , giảm lao động trong tháng ?

• Thread starter ha na ha my
  • Ngày gửi
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Trong tháng 05/2012 công ty tôi có tham gia đóng bảo hiểm cho 01 nhân viên , nhưng vì lý do cá nhân nhân viên này nghỉ việc trong cùng tháng. Vậy khi chưa đến ngày nhận được thẻ và sổ BH. Thì cần làm các thủ tục gì để nhân viên này không đóng bảo hiểm trong tháng. Hợp đồng lao động ký ngày 02/05/2012, hồ sơ bảo hiểm nhận ngày 11/05/2012. Ngày trả thẻ BH 25/05/2012. ngày trả sổ 11/06/2012. Anh chị vui lòng hướng dẫn giúp. Cám ơn nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Ðề: Nộp hồ sơ tham gia bảo hiểm tăng , giảm lao động trong tháng ?

Trong tháng 05/2012 công ty tôi có tham gia đóng bảo hiểm cho 01 nhân viên , nhưng vì lý do cá nhân nhân viên này nghỉ việc trong cùng tháng. Vậy khi chưa đến ngày nhận được thẻ và sổ BH. Thì cần làm các thủ tục gì để nhân viên này không đóng bảo hiểm trong tháng. Hợp đồng lao động ký ngày 02/05/2012, hồ sơ bảo hiểm nhận ngày 11/05/2012. Ngày trả thẻ BH 25/05/2012. ngày trả sổ 11/06/2012. Anh chị vui lòng hướng dẫn giúp. Cám ơn nhiều !
Theo mình biết thì phải trả thẻ trước ngày mười tháng đó mới không phải đóng bạn ah. theo trường hợp của bạn thì bạn phải đóng BH đó tháng 05 cho người đó thui. Còn bạn nào có cách giài quyết tốt thì up len cho mình tham khảo với

T

tongthithuhoa

Sơ cấp
7/4/11
16
0
1
34
Hà Nội

Anh chị cho em hỏi chút. Em là nhân viên mới tháng này em được công ty đóng bảo hiểm cho thì em cần chuẩn bị hồ sơ gì để nộp cơ quan BHXH. Anh chị trả lời sớm giúp em với nhé
Cảm ơn anh chị nhiều

N

nguyendinhhungquynhon

Trung cấp
18/2/12
69
1
0
quy nhon

Anh chị cho em hỏi chút. Em là nhân viên mới tháng này em được công ty đóng bảo hiểm cho thì em cần chuẩn bị hồ sơ gì để nộp cơ quan BHXH. Anh chị trả lời sớm giúp em với nhé
Cảm ơn anh chị nhiều
Việc đăng ký tham gia BHXH cho CBNV trong Cty là do bộ phận kế toán tiền lương của Cty làm , hồ sơ gồm Bảng Đăng ký theo mẫu 03a-TBH , Tờ khai đăng ký BHXH của NLD và Hợp đồng LD . Chúc vui vẻ .

D

diepngo

Sơ cấp
28/7/11
14
0
1
Hà Nội

02 bản D02-TS, 01 bản A01-TS và Hợp đồng lao động là được bạn ạ

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com

Cảm ơn anh chị nhiều
Nếu bạn là nhân viên được đóng BH lần đầu thì CTy sẽ đưa bạn ký HDLD và bạn chuẩn bị 2 tấm ảnh 3x4 để dán lên tờ khai A01-TS bạn khai vào tờ khai này do nhân sự bên cty bạn cung cấp cho bạn. bạn nộp lại cho phòng nhân sự họ sẽ tự báo tăng lao động với cơ quan BH

Việc đăng ký tham gia BHXH cho CBNV trong Cty là do bộ phận kế toán tiền lương của Cty làm , hồ sơ gồm Bảng Đăng ký theo mẫu 03a-TBH , Tờ khai đăng ký BHXH của NLD và Hợp đồng LD . Chúc vui vẻ .
mau 03a-tbh đã hết sử dùng bắt đầu 01/05/2012 rùi bạn ah. thay vào đó lá mãu D02-TS

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA