Nợ đến Ngân hàng đến hạn trả mà chưa có tiền thì làm cách nào để được vay tiếp!!

• Thread starter nemchuath
  • Ngày gửi
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Công ty em có vay 5 tỉ!! sắp tới ngày đáo hạn rồi mà công ty vân chua chuẩn bị được tiền!! Vậy bi giờ có cách nàò để gia hạn thời gian nộp tiền được không và có cách nào đó mà Công ty vừa vay được khoản mới mà lại trả được khoản tiền vay 5 tỉ của ngân hàng không ah? anh chị nào cao tay trong linh vực xoay tiền trả nợ thì chỉ bảo em với ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Ðề: Nợ đến Ngân hàng đến hạn trả mà chưa có tiền thì làm cách nào để được vay tiếp!!

Cái đấy em phải hỏi ngân hàng chứ làm gì có ai cao ty đến thế, sếp tớ toàn vay ngoài mấy ngày trả cho nh sau đó làm luôn vay đợt tiếp rút ra luôn trả cho bên ngoài nhưng mất lãi mấy ngày đó thôi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Nợ đến Ngân hàng đến hạn trả mà chưa có tiền thì làm cách nào để được vay tiếp!!

Công ty em có vay 5 tỉ!! sắp tới ngày đáo hạn rồi mà công ty vân chua chuẩn bị được tiền!! Vậy bi giờ có cách nàò để gia hạn thời gian nộp tiền được không và có cách nào đó mà Công ty vừa vay được khoản mới mà lại trả được khoản tiền vay 5 tỉ của ngân hàng không ah? anh chị nào cao tay trong linh vực xoay tiền trả nợ thì chỉ bảo em với ah?

Bạn ko nói rõ HMTD được cấp là bao nhiêu thì khó trả lời về việc có đựơc vay món mới hay ko.
Nếu HĐTD ký kết, NH đồng ý cấp HMTD cho DN là 8 tỷ, hiện nay DN đã sử dụng 5 tỷ, 3 tỷ là HMTD còn được vay thì bạn làm thủ tục giải ngân các món vay mới bình thường.
Nếu đã sử dụng kịch hạn mức TD đã được cấp thì phải tất toán món cũ, nhận món mới.

Việc tất toán này chỉ có thể dùng Tiền của cty để tất toán hoặc :
Tận dụng mối quan hệ khách hàng, NCC thân thiết để xử lý với đk khách hàng đó phải có nhu cầu vay ngân hàng, cần giải ngân thì mới được.(cách thứ 2 này thì khó đấy, trừ khi Cty bạn với cty đối tác là anh em,bạn bè thân thiết... 3in1). Ví dụ thế này cho bạn hiểu : Cty A xuất hóa đơn đầu vào mặt hàng X cho cty bạn (cty B) là 4 tỷ,bạn xuất mặt hàng này bán cho cty C là 4tỷ020triệu, C vay NH để thanh toán cho B, B dùng tiền này đáo hạn tất toán món vay, sau khi đáo hạn thì giảm dư nợ HMTD, bạn làm thủ tục giải ngân để thanh toán cho A ( trong đó A & C là 2 in 1 )=> ĐÓ là 1 cách có thể tất toán món vay khi ko có tiền. Cách này chỉ đơn giản khi A-B-C có quan hệ thân thiết & giữa A&C là 2 cty độc lập nhưng bản chất là của 1 người (1 nhà)....Cái này tế nhị, comment nhiều ko tốt ở đây ! Vài gợi ý như vậy, hi vọng bạn hiểu hơn những gì mình nói.

P/s : Cách 2 khó không fải là ko làm được, nếu 3in1 thì đơn giản như bình thường. Tôi vẫn giải quyết khó khăn khi đến hạn tất toán mà tiền khách hàng chưa chuyển khoản kịp để đáo hạn như C2. :p
Thân chào bạn !

Sửa lần cuối:
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh

em hiểu!! ý chị nói rồi ah!! cảm ơn chị!!

baotoanagape

baotoanagape

Trung cấp
30/12/10
105
1
18
Bình Thuận

Đến mấy cái dịch vụ đáo hạn ngân hàng đấy bạn ạ. Đã đi vay kẹt thì phải chấp nhận bị cắt cổ thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA