Kê khai thiếu hóa đơn đầu ra của DN!

• Thread starter cocktail90
  • Ngày gửi
C

cocktail90

Sơ cấp
7/11/11
20
1
0
33
cầu giấy
Hi cả nhà! Tình hình là báo cáo thuế tháng nộp vừa rồi, em quên chưa kê khai hóa đơn báo hỏng của DN phát sinh trong tháng 4. Vậy em có được kê khai bổ xung vào tháng sau không ah ?
Cách xử lý tình huống này như thế nào mong các tiền bối quân sư cho em mới vào nghề ah !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Kê khai thiếu hóa đơn đầu ra của DN!

Hi cả nhà! Tình hình là báo cáo thuế tháng nộp vừa rồi, em quên chưa kê khai hóa đơn báo hỏng của DN phát sinh trong tháng 4. Vậy em có được kê khai bổ xung vào tháng sau không ah ?
Cách xử lý tình huống này như thế nào mong các tiền bối quân sư cho em mới vào nghề ah !!!!
Hóa đơn báo hỏng thì kê khai làm gì bạn hiền? mà vì sao báo hỏng?

C

cocktail90

Sơ cấp
7/11/11
20
1
0
33
cầu giấy

Hóa đơn báo hỏng thì kê khai làm gì bạn hiền? mà vì sao báo hỏng?

Anh ơi, HĐ mà bị hỏng do ghi sai không phải báo trong bảng kê ah ? Bởi vì tháng vừa rồi bên em xuất hỏng 1 HĐ mà em đi hỏi thỳ kêu vẫn phải kê??? Vậy rốt cuộc có phải kê không ah ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Anh ơi, HĐ mà bị hỏng do ghi sai không phải báo trong bảng kê ah ? Bởi vì tháng vừa rồi bên em xuất hỏng 1 HĐ mà em đi hỏi thỳ kêu vẫn phải kê??? Vậy rốt cuộc có phải kê không ah ?

Hóa đơn ghi sai xóa bỏ không kê vào bảng kê bạn hiền.

C

cocktail90

Sơ cấp
7/11/11
20
1
0
33
cầu giấy

Hóa đơn ghi sai xóa bỏ không kê vào bảng kê bạn hiền.

Vậy là ở bảng kê hd dv bán ra chắc chắn mình không phải kê HĐ mà bị hỏng đúng không ah?( HĐ này em vẫn chưa xé khỏi liên ah )
Thế mà chị kt em chơi cùng kêu phải kê khai làm em hú hồn, kk bổ xung lại có mà chết ...làm lại những 2 tháng thỳ nản quá !
Em cảm ơn anh vanthuc nhé !
À còn 1 vđ nữa em muốn hỏi anh ah, là HĐ mua vào bên bán ghi sai tên công ty mình thỳ xử lý ntn ah ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vậy là ở bảng kê hd dv bán ra chắc chắn mình không phải kê HĐ mà bị hỏng đúng không ah?( HĐ này em vẫn chưa xé khỏi liên ah )
Thế mà chị kt em chơi cùng kêu phải kê khai làm em hú hồn, kk bổ xung lại có mà chết ...làm lại những 2 tháng thỳ nản quá !
Em cảm ơn anh vanthuc nhé !
À còn 1 vđ nữa em muốn hỏi anh ah, là HĐ mua vào bên bán ghi sai tên công ty mình thỳ xử lý ntn ah ?

Hoá đơn ghi sai tên công ty thì thu hồi xoá bỏ xuất lại cái mới thay thế bạn hiền.

C

cuncon240487

Sơ cấp
23/12/08
4
0
0
36
Tp Hồ Chí Minh

Nhờ mrvanthuc trả lời giúp em vấn đề này nhé. Tháng 4 em nộp BCT qua mạng rồi nhưng hôm nay mới phát hiện là kê khai thiếu 1 hóa đơn GTGT đầu ra, vậy bây giờ em phải khai bổ sung thế nào và theo biểu mãu nào vậy anh? Thanks anh trước.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nhờ mrvanthuc trả lời giúp em vấn đề này nhé. Tháng 4 em nộp BCT qua mạng rồi nhưng hôm nay mới phát hiện là kê khai thiếu 1 hóa đơn GTGT đầu ra, vậy bây giờ em phải khai bổ sung thế nào và theo biểu mãu nào vậy anh? Thanks anh trước.
Bạn khai qua mạng bằng web tổng cục thuế hay T-VAN? Và tháng 04 thông tin tờ khai đã kê như thế nào?

C

cuncon240487

Sơ cấp
23/12/08
4
0
0
36
Tp Hồ Chí Minh

Em khai qua mạng bằng web tổng cục thuế, tháng 4 công ty em được khấu trừ thuế khoảng 30tr. hóa đơn đầu ra kê khai thiếu có giá trị 70tr. Em nghe nói kê khai sai bị phạt vi phạm phải không ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Em khai qua mạng bằng web tổng cục thuế, tháng 4 công ty em được khấu trừ thuế khoảng 30tr. hóa đơn đầu ra kê khai thiếu có giá trị 70tr.
Trị giá 70tr ( tiền hàng + thuế ) hay thuế 70tr?

C

cuncon240487

Sơ cấp
23/12/08
4
0
0
36
Tp Hồ Chí Minh

70tr tiền hàng, 7tr tiền thuế anh ạ

N

nguyendiu1987

Trung cấp
1/6/11
60
0
6
37
hà nội

Giờ bạn vào tờ khai tháng 4, tích vào mục kê khai bổ sung, xong đó bạn nhập số liệu đúng vào tờ khai đó và kê khai ở tờ giải trình kê khai điều chỉnh bổ sung, điều chỉnh. Xong khi làm xong thì bạn kê khai tiền thuế đầu ra còn thiếu ở tháng a vào mục 37 ( điều chỉnh tăng số thuế GTGT phải nộp ở kỳ trước ). Bạn ko phải nộp phạt đâu vì tiền thuế đầu vào được khấu trừ ở tháng 4 của bạn là 30 tr mà

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cách 1:em vào HTKK chọn khai thuế GTGT --> lick khai bổ sung điều chỉnh tháng 04/2012
Tại tờ khai điều chỉnh em gõ lại thông tin đúng ( thêm doanh thu + thuế của tờ hóa đơn sót ) sau đó ghi lại sang KHBS ghi nội dung điều chỉnh vào.
Ở tờ khai tháng 05/2012 bạn điền số thuế 7tr đó vào chỉ tiêu 37 sau đó vào http://nhantokhai.gdt.gov.vn gửi tờ khai tháng 05/2012 và tờ khai bổ sung điều chỉnh bình thường

Cách 2: đăng nhập http://nhantokhai.gdt.gov.vn
Chọn kê khai trực tuyến chọn khai thuế GTGT loại tờ khai chọn khai bổ sung sau đó làm các bước tương tự như cách 1
Thân!

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

Hoá đơn viết sai bạn không kê khai vào tờ khai 01/GTGT, mà đến cuối quý bạn khai báo trên phần sửa dụng hóa đơn mẫu BC/26AC, của phần mềm khai báo thuế (VD 3..3)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA