Thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
14,202 lượt xem
  1. cho đời chút ơn Hình đại diện của selfacting
    Tham gia ngày
    Jan 2008
    Địa chỉ
    Hải Châu - Đà Nẵng
    Bài gửi
    128
    Post Thanks / Like
    selfacting vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào?

    Thân chào các anh/chị!

    Tình hình là em đọc lại thông tư 06 hướng dẫn thuế GTGT thấy rằng: Trong này không còn quy định thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào để được khấu trừ. Vậy bây giờ ta nên hiểu là kê khai lúc nào cũng được? Hay là hoá đơn tháng nào kê khai tháng đó?

    Các anh/chị hiểu theo cách nào?

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Mít đặc làm kế toán Hình đại diện của The Hoang
    Tham gia ngày
    Aug 2005
    Địa chỉ
    Sài Gòn - Phan Thiết
    Bài gửi
    1,903
    Post Thanks / Like
    The Hoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-05-2012, 10:02 #2
    Chào bạn,
    vẫn áp dụng thời hạn 6 tháng nhé.
    good luck

  4. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-05-2012, 10:03 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi selfacting Xem bài
    Thân chào các anh/chị!

    Tình hình là em đọc lại thông tư 06 hướng dẫn thuế GTGT thấy rằng: Trong này không còn quy định thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào để được khấu trừ. Vậy bây giờ ta nên hiểu là kê khai lúc nào cũng được? Hay là hoá đơn tháng nào kê khai tháng đó?

    Các anh/chị hiểu theo cách nào?
    Có quy định nè bạn hiền, xem khoản 7 Điều 14 Chương III
    7. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho.
    a) Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn bỏ sót, trừ trường hợp hướng dẫn tại điểm b khoản này.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vanthanhtam
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    Tuy Hoa
    Bài gửi
    1,361
    Post Thanks / Like
    vanthanhtam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-05-2012, 10:18 #4
    Hoá đơn đầu vào được kê khai 6 tháng

  6. cho đời chút ơn Hình đại diện của selfacting
    Tham gia ngày
    Jan 2008
    Địa chỉ
    Hải Châu - Đà Nẵng
    Bài gửi
    128
    Post Thanks / Like
    selfacting vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-05-2012, 13:58 #5
    Hì. Cảm ơn các anh/chị. Cả buổi sáng ngồi đọc mà tìm không ra.

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của DHgtvt
    Tham gia ngày
    Jul 2011
    Địa chỉ
    thanh xuan - ha noi
    Bài gửi
    508
    Post Thanks / Like
    DHgtvt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-08-2012, 16:30 #6
    Mình có vấn đề này hỏi cả nhà, mình có hóa đơn đầu vào tháng 7 nhưng hạn thanh toán là tháng 7, mà tháng 7 mình mới thanh toán được 50% còn nợ lại 50%, vậy hóa đơn đó mình cứ kê khai hay là để tháng sau mình kê khai
    Mặt trời nhất định sẽ chiếu sáng sau một đêm đen

  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nghiadudaco
    Tham gia ngày
    Jul 2011
    Địa chỉ
    Hải Hậu - Nam Định
    Tuổi
    27
    Bài gửi
    764
    Post Thanks / Like
    nghiadudaco vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-08-2012, 16:36 #7
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi DHgtvt Xem bài
    Mình có vấn đề này hỏi cả nhà, mình có hóa đơn đầu vào tháng 7 nhưng hạn thanh toán là tháng 7, mà tháng 7 mình mới thanh toán được 50% còn nợ lại 50%, vậy hóa đơn đó mình cứ kê khai hay là để tháng sau mình kê khai
    Khi nào thanh toán thì kê khai bạn nhé.
    Nhận làm sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế, tư vấn thuế tại TP.HCM
    Quý DN có nhu cầu xin liên hệ:
    Mobile: 0977.250.883
    Yahoo: ha_thuong_20022000

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Nguyễn Cẩm Hà
    Tham gia ngày
    Dec 2006
    Địa chỉ
    hà nội
    Bài gửi
    811
    Post Thanks / Like
    Nguyễn Cẩm Hà vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-08-2012, 17:18 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi DHgtvt Xem bài
    Mình có vấn đề này hỏi cả nhà, mình có hóa đơn đầu vào tháng 7 nhưng hạn thanh toán là tháng 7, mà tháng 7 mình mới thanh toán được 50% còn nợ lại 50%, vậy hóa đơn đó mình cứ kê khai hay là để tháng sau mình kê khai
    Theo thông tư 06/2012/TT-BTC qui định như sau:
    c) Đối với hàng hoá, dịch vụ mua trả chậm, trả góp có giá trị hàng hoá, dịch vụ mua từ hai mươi triệu đồng trở lên, cơ sở kinh doanh căn cứ vào hợp đồng mua hàng hoá, dịch vụ bằng văn bản, hoá đơn giá trị gia tăng và chứng từ thanh toán qua ngân hàng của hàng hoá, dịch vụ mua trả chậm, trả góp để kê khai, khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào, đồng thời ghi rõ thời hạn thanh toán vào phần ghi chú trên bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá, dịch vụ mua vào. Trường hợp chưa có chứng từ thanh toán qua ngân hàng do chưa đến thời điểm thanh toán theo hợp đồng, cơ sở kinh doanh vẫn được kê khai, khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào.
    Đến thời điểm thanh toán theo hợp đồng nếu không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng thì không được khấu trừ thuế GTGT đầu vào, cơ sở kinh doanh phải kê khai, điều chỉnh giảm số thuế giá trị gia tăng đầu vào đã khấu trừ của giá trị hàng hoá không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng. Sau khi cơ sở kinh doanh đã điều chỉnh giảm số thuế GTGT đầu vào đã khấu trừ tương ứng với giá trị hàng hoá, dịch vụ mua vào không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng, cơ sở kinh doanh mới có được chứng từ chứng minh việc thanh toán qua ngân hàng thì cơ sở kinh doanh được khai bổ sung.
    Vì thế bạn vẫn cứ kê khai tháng 7 bình thường nhé
    "Nếu một ngày em thôi đến vì mưa
    Mình tự hiểu nắng đã phai màu mắt..."


  10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của DHgtvt
    Tham gia ngày
    Jul 2011
    Địa chỉ
    thanh xuan - ha noi
    Bài gửi
    508
    Post Thanks / Like
    DHgtvt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    02-08-2012, 08:32 #9
    Cảm ơn bạn Cẩm Hà nhé, như mình đã nói ở trên nếu đúng ra là bên mình phải thanh toán 100% giá trị đó trong tháng 7 theo như HĐ nhưng mà bên mình mới thanh toán được 50%, mà bên đối tác họ đã xuất hóa đơn tháng 7 do vậy mình vẫn băn khoăn là để lúc nào thanh toán hết thì kê khai hóa đơn đó
    Mặt trời nhất định sẽ chiếu sáng sau một đêm đen

  11. miêu tẩy diện Hình đại diện của phongthanhtp
    Tham gia ngày
    Aug 2005
    Địa chỉ
    đất võ trời văn
    Bài gửi
    1,199
    Post Thanks / Like
    phongthanhtp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    02-08-2012, 08:42 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi DHgtvt Xem bài
    Cảm ơn bạn Cẩm Hà nhé, như mình đã nói ở trên nếu đúng ra là bên mình phải thanh toán 100% giá trị đó trong tháng 7 theo như HĐ nhưng mà bên mình mới thanh toán được 50%, mà bên đối tác họ đã xuất hóa đơn tháng 7 do vậy mình vẫn băn khoăn là để lúc nào thanh toán hết thì kê khai hóa đơn đó
    Đối chiều với nội dung VB Cẩm Hà đã trích dẫn, trường hợp của bạn (giá trị hóa đơn trên 20tr) có những cách giải quyết sau:
    1/ Tháng 07 này kê khai GTGT tương ứng với phần đã thanh toán (50%), 50% còn lại khi nào có chứng từ thanh toán đủ thì khai bổ sung.
    2/ Chờ khi nào thanh toán đủ 100% giá trị hóa đơn bằng chứng từ NH rồi bạn hãy kê khai, miễn ko quá 6 tháng (bạn thích p/a này đúng ko)
    3/ Chỉnh sửa HĐ / làm thêm PL HĐồng thay đổi điều khoản thanh toán, mục đích là kéo dài thời hạn thanh toán đến ngày bạn dự kiến chi tiền, và nhớ ý này "ghi rõ thời hạn thanh toán vào phần ghi chú trên bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá, dịch vụ mua vào"


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

thời hạn kê khai thuế gtgt

thời hạn kê khai thuế gtgt đầu vào

thoi han ke khai hoa don mua vaothời hạn kê khai hóa đơn đầu vàothời hạn kê khai hoá đơn gtgt đầu vàohan ke khai thue gtgt dau vaothoi han ke khai hoa don dau vaothoi han ke khai hoa don Thoi han ke khai thue gtgtthoi han ke khai hoa don gtgt dau vaothoi han khai thue gtgt dau vaokê khai hóa đơnthời hạn kê khai hóa đơn gtgt đầu vàothời hạn khai thuế gtgtthoi han su dung hoa don gtgt dau vao 2014thời hạn hoá đơn gtgt được khấu trừthoi han ke khai thue gtgt dau vaothời hạn kê khai hóa đơn gtgtthoi han ke khai hoa don gtgtthời hạn kê khai thuế đầu vàoke khai HD TT vào dauthời hạn sử dụng hóa đơn gtgthạn kê khai hóa đơn đầu vàothời hạn kê khai hóa đơn đầu vào 2014han su dung hoa don dau vao