Trả lại tiền thuê VP trước thời hạn thì hạch toán thế nào

• Thread starter baohan200866
  • Ngày gửi
B

baohan200866

Sơ cấp
2/5/12
3
0
0
Hai Phong
Chào các bạn.
Mình có 1 vân đề kế toán mà k biêt pải làm thế nào. Mong các bạn biết chỉ dùm mình với.
Công ty mình đang thuê 1 VP để giao dịch, tiền nhà đã trả trước 03 tháng( đã lấy hóa đơn và kê khai thuế đầu vào) mà giờ mình mới ở dc 01 tháng, bây giờ Cty mình pai chuyển VP sang chỗ khác, bên thuê nhà sẽ hoàn trả lại 02 tháng tiền thuê nhà đó cho cty mình . Như vậy trong trường hợp này bên mình hay bên cho thuê nhà xuất hóa dơn và pải hạch toán thue kieu gi .

Xin cảm ơn các bạn đã đọc tin và chỉ giúp mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Trả lại tiền thuê VP trước thời hạn thì hạch toán thế nào

Chào các bạn.
Mình có 1 vân đề kế toán mà k biêt pải làm thế nào. Mong các bạn biết chỉ dùm mình với.
Công ty mình đang thuê 1 VP để giao dịch, tiền nhà đã trả trước 03 tháng( đã lấy hóa đơn và kê khai thuế đầu vào) mà giờ mình mới ở dc 01 tháng, bây giờ Cty mình pai chuyển VP sang chỗ khác, bên thuê nhà sẽ hoàn trả lại 02 tháng tiền thuê nhà đó cho cty mình . Như vậy trong trường hợp này bên mình hay bên cho thuê nhà xuất hóa dơn và pải hạch toán thue kieu gi .

Xin cảm ơn các bạn đã đọc tin và chỉ giúp mình.
Bên bạn là bên đi thuê hay cho thuê?

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội

Lập biên bản giống như trường hợp hàng bán trả lại sau đó bạn xuất hoá đơn lại cho bên cho thuê, bạn kê khai nộp thuế (thực chất là bù trừ để giảm số thuế đã được khấu trừ), đồng thời giảm chi phí thuê đã hạch toán vào chi phí. Bên cho thuê họ căn cứ vào hoá đơn kê khai giảm thuế phải nộp, giảm doanh thu

B

baohan200866

Sơ cấp
2/5/12
3
0
0
Hai Phong

Cảm ơn các bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA