Cài đặt HTKK 3.1.3 bị lỗi

• Thread starter khuekt
  • Ngày gửi
K

khuekt

Sơ cấp
21/3/09
4
0
0
Đồng Nai
Chào cả nhà.

Cả nhà giúp mình câu hỏi sau với nhé.

Khi cài đặt phần mềm HTKK 3.1.3 báo lỗi " error 0x8000FFF". Phải làm sao đây cả nhà ơi?

Gần đến ngày BC thuế rùi mong cả nhà giúp mình sớm nhé

Cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Cài đặt 3.1.3 bị lỗi

Chào cả nhà.

Cả nhà giúp mình câu hỏi sau với nhé.

Khi cài đặt phần mềm HTKK 3.1.3 báo lỗi " error 0x8000FFF". Phải làm sao đây cả nhà ơi?

Gần đến ngày BC thuế rùi mong cả nhà giúp mình sớm nhé

Cảm ơn cả nhà.
Win máy bị lỗi gì rồi cài lại win hoặc làm cách sau nhé:
Bạn cứ cài đặt bình thường khi xuất hiện lỗi thì nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Delete sau đó chọn and task HTKK đi xong khởi động lại máy vào kiểm tra lại xem sao nhé.
Thân!

K

khuekt

Sơ cấp
21/3/09
4
0
0
Đồng Nai

Nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete chỉ tắt được quá trình setup thôi chứ không cài được phần mêm HTKK, nó vẫn bị báo lỗi bạn ah. Bạn có cách nào khác không giúp mình với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete chỉ tắt được quá trình setup thôi chứ không cài được phần mêm HTKK, nó vẫn bị báo lỗi bạn ah. Bạn có cách nào khác không giúp mình với.
Vào chữ ký của mình lấy yahoo để liên lạc, cài teamvier đi mình kiểm tra thử cho, nếu ko được thì phải cài lại win thôi

K

khuekt

Sơ cấp
21/3/09
4
0
0
Đồng Nai

Chào bạn thức, mình vừa add nick của anh vào rồi anh giúp mình với nhé.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chào bạn thức, mình vừa add nick của anh vào rồi anh giúp mình với nhé.
Mình đang online có thấy gì đâu bạn?

K

khuekt

Sơ cấp
21/3/09
4
0
0
Đồng Nai

nick cua minh la: sanbang_mang
ban add vao rui nhan tin lai dum minh nhe, minh add nick cua ban vao duoc ma. co phai nick cua ban la: mrvanthuc ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

nick cua minh la: sanbang_mang
ban add vao rui nhan tin lai dum minh nhe, minh add nick cua ban vao duoc ma. co phai nick cua ban la: mrvanthuc ?
Xong rồi nha, hướng dẫn làm mà ko chịu làm theo :wall:

V

vtngochabv

Sơ cấp
25/6/08
3
0
1
40
Công ty CP Tản Đà

Khong sua duoc HTKK bi lam sao ay, minh mat cong ngoi lam cac cach rui, :026:

A

AMECO

Trung cấp
24/9/09
50
0
0
36
Bỉm Sơn
Ðề: Cài đặt HTKK 3.1.3 bị lỗi

Mình cài HTKK xong ghi dữ liệu phần mềm cứ báo lỗi là: "Datafile bị lỗi lệch so với chỉ tiêu". Bạn nào có biết không giúp mình với. Mình đã gỡ ra và cài lại, khởi động máy lại rồi nhưng vẫn bị lỗi này. Giúp mình với. Hichic.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình cài HTKK xong ghi dữ liệu phần mềm cứ báo lỗi là: "Datafile bị lỗi lệch so với chỉ tiêu". Bạn nào có biết không giúp mình với. Mình đã gỡ ra và cài lại, khởi động máy lại rồi nhưng vẫn bị lỗi này. Giúp mình với. Hichic.
Bạn vào web Tổng Cục Thuế tải lại HTKK3.1.3 rồi cài mới là được.

V

vtngochabv

Sơ cấp
25/6/08
3
0
1
40
Công ty CP Tản Đà

Minh da sua duoc rui
Neu ban nao dang nhap thang 5 thi xoa het thang 5/2012 di sau do cai nang cap lai HTKK 3.1.3 , khoii dong lai may tinh la ok

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội

Mình cài KTKK 3.1.3 cũng bị lỗi nhưng của mình máy báo là " Element cannot be empty according to the DTD/Schema" khi mình bấm "OK" thì vẫn vào được chương trình nhưng chỉ nhận được bảng kê đầu ra thôi còn bảng kê đầu vào thì nó lại trống trơn. Có ai bị lỗi này không và cách khắc phục thế nào chỉ dùm mình với

D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi

mình cũng bị trường hợp giống bạn, mình gỡ bỏ cài đặt, tải bản mới về cài lại thì dùng được, có thể file tải về trước bị lỗi đó

smiler090985

smiler090985

Trung cấp
8/4/10
77
3
8
Đồng Nai

Mình cũng gặp trường hợp tương tự bạn AMECO, giờ ko bit fải làm sao?

smiler090985

smiler090985

Trung cấp
8/4/10
77
3
8
Đồng Nai

mình sửa lỗi báo "Data filé bị lỗi..." được rồi
Tất cả dữ liệu cũ, được lưu ở data files thì xóa hết, coi như xóa toàn bộ thông tin DN, trước khi xóa nhớ kết xuất ra hay là lưu ở folder khác. Rồi các bạn tạo lại thông tin DN mới thì ok. Làm dc nhớ báo nhé

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Máy mình cũng báo lỗi " "Datafile bị lỗi lệch so với chỉ tiêu". có ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với!

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri

Máy mình cũng báo lỗi " "Datafile bị lỗi lệch so với chỉ tiêu". có ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với!
Mình cũng bị lỗi này bạn thử làm thế này xem có được k mình làm OK rồi. Bạn vào xóa hết tờ khai tháng 5 rồi tải bảng kê lại như vậy là được thôi.

N

Nhaxinh

Guest
9/2/12
1
0
0
Hà Nội

Mình cũng bị vậy mà không biết cách sửa. Đành xoá đi khai lại MST, chấp nhận mất hết số liệu. Huhu

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri

Mình cũng bị vậy mà không biết cách sửa. Đành xoá đi khai lại MST, chấp nhận mất hết số liệu. Huhu
Sao lại chấp nhận mất hết số liệu vậy bạn? Bạn phải lưu Datafile trước khi xóa hết tờ khai chứ. Trước khi sửa bạn thử vào diễn đàn xem mọi người có cách gì sẽ chỉ bảo cho bạn làm như vậy số liệu mất hết lỡ muốn tra cứu lại thì tra cứu ở đâu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA