Chèn toàn bộ nội dung từ một văn bản khác vào văn bản Word 2007

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Sáng nay, mình có gởi tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm (HTKK) phiên bản 3.1.3 bằng Word) tại đây. Nhưng tài liệu này mình chia cắt ra làm tám (08) tập tin. Các bạn có nhu cầu lắp ghép các các tập tin này lại với nhau, xin cùng đọc bài này để thực hiện thành 1 file duy nhất.

Chèn toàn bộ nội dung từ một văn bản khác vào văn bản Word 2007

Chuyện cắt (Cut) và dán (Paste) đã trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết trong Microsoft Word 2007. Nhưng còn siêu hơn nữa khi bạn có thể dễ dàng chèn toàn bộ nội dung của một văn bản nào khác (kể cả Excel) vào ngay trang Word mà bạn đang soạn thảo. Điều này rất tiện lợi vì bạn có thể lôi cổ thẳng nội dung từ văn bản khác mà không cần phải mở văn bản kia lên rồi dùng tác vụ Copy/Paste.

Bạn chỉ việc làm theo các bước sau:

1. Đặt con trỏ chuột nháy vào vị trí mà bạn muốn chèn văn bản khác vào trên trang Word mà mình đang soạn thảo.

2. Nhấn lên thẻ Insert trên thanh Ribbon để mở Ribbon Insert ra.

3. Click chọn mục Object trong nhóm Text.

4. Chọn Text From File… trên menu pop-up.

image002.jpg]

5. Browse tới folder chứa văn bản mà bạn muốn chèn vào.

6. Microsoft Word 2007 còn cho phép bạn có thể chọn chèn một phần nào đó trong văn bản kia. Tuy nhiên, với điều kiện trang Word đó có thiết đặt bookmark. Bạn chỉ việc nhấn lên nút Range… rồi nhập tên bookmark (Word) hay range (Excel) của trang kia

7. Sau khi chọn tên văn bản muốn chèn vào rồi, bạn chỉ việc nhấn nút Insert. Lập tức nội dung trong văn bản kia sẽ được lôi cổ thẳng vào trang Word bạn đang soạn thảo.

Xin lưu ý: Nội dung tài liệu mà bạn chèn vào này sẽ không được cập nhật tự động khi bạn có thay đổi trong tài liệu gốc.

PHẠM HỒNG PHƯỚC​

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vandutuhai

Guest
20/3/13
1
0
0
33
Nam Định
Ðề: Chèn toàn bộ nội dung từ một văn bản khác vào văn bản Word 2007

cho hỏi tý sư tỷ ơi. đệ làm theo hướng dẫn mà không được là sao ạ

W

web24hMMO

Sơ cấp
26/9/13
3
0
0
31
Hà Nội

Chèn không được word có nhiều cái hay thế mà mình chưa tìm ra haizzz

H

hoadongxu

Sơ cấp
30/9/13
6
0
0
35
Hà Nội

Để mình thử xem ....................

M

maianhtaivns

Guest
30/9/13
5
0
1
31
Thái Nguyên
xelexus.vn

Vậy nếu chuyển văn bản word trên web về thì nó bị lỗi phải làm sao khi đã sử dụng unikey chuyển mã rồi vẫn không được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA