Thay đổi địa chỉ công ty, hóa đơn đặt in trước đó có được sử dụng tiếp?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16
5,773 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Sunshines
    Tham gia ngày
    May 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    5
    Post Thanks / Like
    Sunshines vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thay đổi địa chỉ công ty, hóa đơn đặt in trước đó có được sử dụng tiếp?

    Cho mình hỏi công ty mình mới thay đổi địa chỉ trụ sở (khác quận - thay đổi luôn con dấu). Hóa đơn đặt in trước đó liệu có sử dụng tiếp được không hay phải hủy bỏ và đặt in hóa đơn mới? Mong cả nhà KT giúp mình với! Tks!

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    31-05-2012, 16:17 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Sunshines Xem bài
    Cho mình hỏi công ty mình mới thay đổi địa chỉ trụ sở (khác quận - thay đổi luôn con dấu). Hóa đơn đặt in trước đó liệu có sử dụng tiếp được không hay phải hủy bỏ và đặt in hóa đơn mới? Mong cả nhà KT giúp mình với! Tks!
    Bạn thực hiện theo khoản 2 Điều 8 và khoản 2 Điều 9 của thông tư 153/2010 là sử dụng bình thường bạn hiền.
    Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng.
    Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dangngoctuyet
    Tham gia ngày
    May 2012
    Địa chỉ
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Bài gửi
    87
    Post Thanks / Like
    dangngoctuyet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-06-2012, 09:28 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Bạn thực hiện theo khoản 2 Điều 8 và khoản 2 Điều 9 của thông tư 153/2010 là sử dụng bình thường bạn hiền.

    vậy tờ nào mình cũng đóng dấu vuông địa chỉ kế bên hay sao ạ?
    Mẫu thông báo phát hành hóa đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến vậy mình có cần fai làm thông báo nơi chuyển đi hay hok a?
    Một điều e muốn hỏi mẫu thông báo phát hành hóa đơn đó là mẫu ban đầu đúng hok ạ?
    E mới vào nghề nên hok rõ mong được giải đáp

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Sunshines
    Tham gia ngày
    May 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    5
    Post Thanks / Like
    Sunshines vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-06-2012, 10:59 #4
    "Thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng" Vậy mẫu này có phải là mẫu ban đầu (TB01/AC- Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính) không. Nếu là mẫu này thì đâu có số đã sử dụng? Anh chị nào có mẫu đúng share giúp mình với.

  6. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-06-2012, 11:03 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Sunshines Xem bài
    "Thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng" Vậy mẫu này có phải là mẫu ban đầu (TB01/AC- Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính) không. Nếu là mẫu này thì đâu có số đã sử dụng? Anh chị nào có mẫu đúng share giúp mình với.
    Ở địa điểm cũ bạn làm mẫu 3.12 còn ở địa điểm mới chuyển tới bạn làm mẫu 3.10 có sẵn trong HTKK đó bạn hiền.

    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dangngoctuyet Xem bài
    vậy tờ nào mình cũng đóng dấu vuông địa chỉ kế bên hay sao ạ?
    Mẫu thông báo phát hành hóa đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến vậy mình có cần fai làm thông báo nơi chuyển đi hay hok a?
    Một điều e muốn hỏi mẫu thông báo phát hành hóa đơn đó là mẫu ban đầu đúng hok ạ?
    E mới vào nghề nên hok rõ mong được giải đáp
    Đóng dấu vào cả 3 liên bạn hiền, mẫu có sẵn trong HTKK phần báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn , làm như mình hướng dẫn cho bạn Sunshines
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Sunshines
    Tham gia ngày
    May 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    5
    Post Thanks / Like
    Sunshines vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-06-2012, 11:12 #6
    [QUOTE=mrvanthuc;1044704]Ở địa điểm cũ bạn làm mẫu 3.12 còn ở địa điểm mới chuyển tới bạn làm mẫu 3.10 có sẵn trong HTKK đó bạn hiền.
    Tks Mrvanthuc nhiều!

  8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của huong631
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Địa chỉ
    hai duong
    Tuổi
    27
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    huong631 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-06-2012, 17:02 #7
    Thế chuyển địa chỉ nhưng cùng quận thì k phải làm thông báo phát hành cho cơ quan thuế đúng k?

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ha na ha my
    Tham gia ngày
    Aug 2010
    Địa chỉ
    TpHCM
    Bài gửi
    173
    Post Thanks / Like
    ha na ha my vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    19-06-2012, 08:54 #8
    Nếu có thay đổi thì cty bạn phải nộp lại thông báo phát hành hóa đơn. Cùng quận và khác quận cũng vậy nha bạn

  10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tuyet ngoc
    Tham gia ngày
    Jan 2011
    Địa chỉ
    Bình dương
    Bài gửi
    83
    Post Thanks / Like
    tuyet ngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    19-06-2012, 09:04 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ha na ha my Xem bài
    Nếu có thay đổi thì cty bạn phải nộp lại thông báo phát hành hóa đơn. Cùng quận và khác quận cũng vậy nha bạn
    Chỉ báo cáo khi khác quận thôi bạn cùng quận thì vẫn là cơ quan thuế cũ chứ có phải cơ quan thuế mới đâu mà báo nữa?
    Theo Điều 9 Thông tư 153/2010
    Điều 9. Phát hành hoá đơn của tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh
    1. Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh trước khi sử dụng hoá đơn cho việc bán hàng hoá, dịch vụ, trừ hóa đơn được mua, cấp tại cơ quan thuế, phải lập Thông báo phát hành hoá đơn (mẫu số 3.5 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
    2. Thông báo phát hành hóa đơn gồm: tên đơn vị phát hành hoá đơn, mã số thuế, địa chỉ, điện thoại, các loại hoá đơn phát hành (tên loại hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ngày bắt đầu sử dụng, số lượng hóa đơn thông báo phát hành (từ số... đến số...)), hoá đơn mẫu, tên và mã số thuế của doanh nghiệp in hoá đơn (đối với hoá đơn đặt in), ngày lập Thông báo phát hành, tên, chữ ký của người đại diện theo pháp luật và dấu của đơn vị.
    Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
    Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh khi gửi thông báo phát hành từ lần thứ 2 trở đi, nếu không có sự thay đổi về nội dung và hình thức hóa đơn phát hành thì không cần phải gửi kèm hóa đơn mẫu.
    Trường hợp có sự thay đổi về nội dung đã thông báo phát hành, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải thực hiện thông báo phát hành mới theo hướng dẫn tại khoản này.
    Riêng hoá đơn xuất khẩu, nếu có sự thay đổi mẫu hoá đơn nhưng không thay đổi các nội dung bắt buộc thì không phải thực hiện thông báo phát hành mới.
    Cùng quận thì chỉ cần thực hiện như Điều 8 thông tư 153/2010 là ok

    Điều 8. Tạo hoá đơn đặt in
    1. Đối tượng được tạo hóa đơn đặt in:
    a) Tổ chức kinh doanh; hộ và cá nhân kinh doanh có mã số thuế (không bao gồm hộ, cá nhân nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp trực tiếp) được tạo hoá đơn đặt in để sử dụng cho các hoạt động bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ.
    b) Cục Thuế tạo hóa đơn đặt in để bán và cấp cho các đối tượng hướng dẫn tại khoản 1 Điều 11 và khoản 1 Điều 12 Thông tư này.
    2. Hoá đơn đặt in được in ra dưới dạng mẫu in sẵn phải có các tiêu thức đảm bảo khi lập hoá đơn có đầy đủ nội dung bắt buộc theo hướng dẫn tại khoản 1 Điều 4 Thông tư này.
    Đối tượng được tạo hóa đơn đặt in tự quyết định mẫu hóa đơn đặt in.
    Tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh đặt in hoá đơn phải in sẵn tên, mã số thuế vào tiêu thức “tên, mã số thuế người bán” trên tờ hoá đơn.
    Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, sổ sách kế toán ngoài giờ hành chính tại TPHCM và Bình Dương. Liên hệ Ngọc Tuyết - ĐT 090.333.9652 hoặc mail: tuyetnguyenktkt@gmail.com

  11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của huong631
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Địa chỉ
    hai duong
    Tuổi
    27
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    huong631 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    19-06-2012, 16:27 #10
    Mỗi người một ý kiến vậy, t cũng nghĩ làm theo điều 8, nhưng hỏi các bạn cho chắc, gọi điện cho chị quản lý thuế thì bảo hỏi ở cửa số 10, lên hỏi cửa số 10 thì bảo về đọc lại thông tư ( mà mình cũng đọc rồi , hỏi lại cho chắc thui),(, đã thế cứ làm theo thông tư nhỉ? hihii thanks các bạn n nha!


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

thay đổi địa chỉ trên hóa đơn đặt in

địa điểm trụ sở công ty

thay doi dia xhi doanh nghiep khac quan

su dung hoa don khi thsy doi dia chi cong ty

chuyen cty qua quan khac duoc su dung hoa don tiep khong

thay doi dịa chi cong ty khac dau địa chỉ mới hinh vuông

chuyển địa điểm kinh doanh thì có được tiếp tục sử dụng hóa đơn cũ k

có đc sử dụng hóa đơn đã in khi thay đổi trụ sở