Gia hạn nộp thuế TNDN theo TT 83/2012

• Thread starter tran minh cuong
  • Ngày gửi
tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Mọi người cho mình hỏi:
Theo TT 83/2012 thì thuế TNDN năm 2011 được gia hạn thêm 9 tháng.
Thuế TNDN quí I, II mình vẫn nộp bình thường theo gia hạn quyết định 04/2012
Thuế TNDN quí III, IV mình sẽ được gia hạn thêm 09 tháng phải không mọi người theo TT 83/2012.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Ðề: Gia hạn nộp thuế TNDN theo TT 83/2012

Số thuế tính tạm nộp của quý I năm 2011 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến ngày 30/4/2012, nay tiếp tục được gia hạn chậm nhất đến ngày 30/7/2012.

- Số thuế tính tạm nộp của quý II năm 2011 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến ngày 30/7/2012, nay được gia hạn nộp chậm nhất đến ngày 30/10/2012.

Để được gia hạn số thuế nói trên, doanh nghiệp nhỏ và vừa, doanh nghiệp thuộc diện được gia hạn nộp thuế phải lập lại tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I và quý II năm 2011 để thay thế cho các tờ khai đã nộp và gửi cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Doanh nghiệp ghi bổ sung số thuế TNDN được tiếp tục gia hạn và thời gian đề nghị gia hạn vào trước dòng cam đoan trong Tờ khai thuế TNDN tạm tính.

Trong thời gian gia hạn nộp thuế, mà doanh nghiệp chưa kê khai để được gia hạn thì doanh nghiệp được gia hạn theo quy định tại Thông tư số 42/2012/TT-BTC. Doanh nghiệp được thực hiện khai bổ sung hồ sơ khai thuế vào bất kỳ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước thời điểm cơ quan thuế, cơ quan có thẩm quyền công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

Thông tư số 42/2012/TT-BTC nêu trên có hiệu lực thi hành kể từ ngày 26/4/2012.

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Ơ. theo như mình hiểu thì thông tư 83/2012/TT-BTC gia hạn nộp thuế TNDN trong vòng 9 tháng nhưng có thời gian cụ thể là từ 01/01/2012 tới 30/09/2012 chứ nhỉ? chứ đâu phải được cộng thêm 9 tháng gia hạn so với hạn nộp đâu nhỉ?

M

meocon268

Sơ cấp
3/8/10
9
0
0
ha tinh
Gia hạn thuế TNDN

Dear all!

Các anh chị cho em hỏi là công ty em thuộc đối tượng được gia hạn thuế TNDN.
Thuế TNDN tạm tính quý 1,2 thì công ty em phải đóng là 10tr đồng, nhưng đến nay chưa đóng.
Khi quyết toán cuối năm thì công ty em lỗ, thuế TNDN = 0.
Vậy cho em hỏi, em có phải làm gia hạn thuế TNDN tạm tính không? (vì quyết toán TNDN=0)
Em có hỏi số tiền nợ thuế của cục thuế, thì chị theo dõi công ty em báo là nợ thuế 10tr.
Em xin cảm ơn.

quick87

quick87

Trung cấp
25/6/07
93
19
8
35
Ðề: Gia hạn thuế TNDN

Dear all!

Các anh chị cho em hỏi là công ty em thuộc đối tượng được gia hạn thuế TNDN.
Thuế TNDN tạm tính quý 1,2 thì công ty em phải đóng là 10tr đồng, nhưng đến nay chưa đóng.
Khi quyết toán cuối năm thì công ty em lỗ, thuế TNDN = 0.
Vậy cho em hỏi, em có phải làm gia hạn thuế TNDN tạm tính không? (vì quyết toán TNDN=0)
Em có hỏi số tiền nợ thuế của cục thuế, thì chị theo dõi công ty em báo là nợ thuế 10tr.
Em xin cảm ơn.

Số tiền nợ hiện tại 10tr thì em xin chị đó cái Sổ bộ để làm cơ sở đối chiếu.
Còn cái gia hạn tạm tính thì em vẫn làm bình thường, không có căn cứ theo số thuế Quyết toán năm !

ptx309

ptx309

Cao cấp

Trong thời gian gia hạn nộp thuế, mà doanh nghiệp chưa kê khai để được gia hạn thì doanh nghiệp được gia hạn theo quy định tại Thông tư số 42/2012/TT-BTC. Doanh nghiệp được thực hiện khai bổ sung hồ sơ khai thuế vào bất kỳ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước thời điểm cơ quan thuế, cơ quan có thẩm quyền công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

Thông tư số 42/2012/TT-BTC nêu trên có hiệu lực thi hành kể từ ngày 26/4/2012.
dòng chữ màu đỏ , a cho em hỏi là kê khai thuế ? hay kê khai cái tờ xin gia hạn thuế theo tt 83

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA