Vật tư KH mang sang sẽ đưa vào đâu và KH yêu cầu xuất hóa đơn khác

• Thread starter congchuaxuchauphi
  • Ngày gửi
C

congchuaxuchauphi

Guest
8/9/11
4
0
0
34
HCM City
Dear mọi người

Các bạn cho mình hỏi một số vấn đề mình đang mắc phải:

1/ Hiện tại Cty mình đang sx theo ĐĐH, để sx được sp theo DĐH thì KH phải mang Mẫu (vật tư, công cụ - tài sản của KH) sang bên mình làm mẫu để chạy, Mẫu này tham gia trực tiếp lên máy móc sx và được giữ tại kho tại cty mình.

- Mình hỏi là khi nhận Mẫu đó, mình nên đưa vào 153 hay vào một tài khoản khác - và cụ thể là tài khoản nào cho hợp lý và dễ theo dõi? Vì mẫu này nhận về không có Nguyên giá, giá cả gì hết.

- Liên quan chi phí phát sinh từ Mẫu: Thường thì CP phát sinh sửa chữa hay thay đổi mẫu mã đều do KH chịu. Nhưng do hợp tác lâu dài, Sếp thỏa thuận với KH và chịu chi phí phát sinh này. Cho mình hỏi, khi CTY chịu chi phí phát sinh này và có hóa đơn chứng từ thì có hợp lý, hợp lệ hay không? Nếu trường hợp không thì cần phải làm gì để thành được? :)

2/ Hỏi về hóa đơn: Cty mình có ký hợp đồng mua bán với KH A, SL: là túi, và Tên là Túi X

Nhưng nay khi hoàn thành DĐH thì KH A bảo là xuất hoá đơn nhưng ghi thông tin của B (Cty khác) , SL:kg và Tên là Túi Y

- Cho hỏi trên nguyên tắc xuất như vậy thì có được không? (mình cho là không)

Nếu bây giờ Cty mình chấp nhận xuất hóa đơn này, thì mình sẽ làm DĐH khống - bán qua điện thoại có được không? Ngoài ra còn cần phải làm những gì nữa. Mong các bạn hỗ trợ nhé.

3/ Mình muốn thay đổi hệ thống lên sổ sách báo cáo tài chính cho năm mới (hình thức kế toán), thì báo cáo lên thuế là thời gian nào vậy các bạn. Sr nếu phần này đã có ghi trên thông tư - QĐ 15. Nhưng mình không có thời gian nghiên cứu :(

Cám ơn mọi người :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

ctra2991

Sơ cấp
7/1/14
5
0
0
41
minh
Ðề: Vật tư KH mang sang sẽ đưa vào đâu và KH yêu cầu xuất hóa đơn khác

Thank bác chủ topic nha ! đúng thứ mình đang cần

C

chienphi1009

Sơ cấp
9/1/14
7
0
0
40
huynhminhtuan
Ðề: Vật tư KH mang sang sẽ đưa vào đâu và KH yêu cầu xuất hóa đơn khác

Bắt nhịp với sự phát triển của thế giới, thị trường Việt Nam cũng chuẩn bị đón nhận một tựa game song sinh với Puzzle And Dragons. Phiên bản Việt hóa của những chú rồng Nhật chắc chắn sẽ đưa người chơi một trải nghiệm mới. Không phải những cảnh đao kiếm, chiến trận hay cày kéo, Xếp Rồng Soha chon nhoi đơn giản chỉ cần sắp xếp các kim cương đồng loại để tạo ra các skill cho nhân vật bên trên.

https://www.youtube.com/watch?v=knCax7T1Ku4

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA