Các biểu mẫu sử dụng gửi lên thuế khi hoàn thuế GTGT đầu vào

• Thread starter dauyeu2011
  • Ngày gửi
D

dauyeu2011

Sơ cấp
30/8/11
14
0
0
Hà Nội
Chào các bạn, công ty mình sắp tới sẽ hoàn thuế gtgt từ năm 2009 đến nay, các biểu mẫu sử dụng gửi cơ quan thuế gồm những gì? mình đọc mãi mà vẫn chưa tìm đc, bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với nhé, cám ơn cả nhà nhiều lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Các biểu mẫu sử dụng gửi lên thuế khi hoàn thuế GTGT đầu vào

Em làm hồ sơ theo mẫu biểu thông tư số:28 /2011/TT-BTC ngày 28 tháng 2 năm 2011 nhé

P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá

Trường hợp của bạn là kiểm trc hoàn sau. Chỉ cần nộp đơn đề nghị hoàn thuế theo mẫu 01/ĐNHT kèm 1 số bảng kê hoá đơn đầu vào, đầu ra, cơ quan quản lý thuế sẽ xem xét, ra quyết định kiểm tra và hướng dẫn cụ thể cho bạn thôi.

D

dauyeu2011

Sơ cấp
30/8/11
14
0
0
Hà Nội

Bạn phohc 88 ơi, các bảng kê mình có thể gửi bảng kê đầu vào mình làm hàng tháng đc ko bạn? hay phải kê từng hóa đơn theo mẫu khác? thank bạn nhiều

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Bạn ơi. Các mẫu bạn cần là: (tất cả đều ở thông tư 28 hết)
1. Giấy đề nghị hoàn trả khoản thu ngân sách nhà nước (mẫu 01/ĐNHT)
2. Bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá dịch vụ mua vào (mẫu 01-1/ĐNHT)
3. Bảng kê hồ sơ xuất nhập khẩu hàng hoá, dịch vụ (mẫu 01-3/ĐNHT)
4. Biên bản xác nhận công nợ (đi kèm bảng kê chi tiết xác nhân công nợ) - cái này phụ thuộc yêu cầu từng cơ quan thuế
...
Trên đây là các mẫu cơ bản của đề nghị hoàn theo dạng hoàn trước kiểm tra sau (trường hợp của bạn là kiểm tra trước hoàn sau thì không cần mục 4), ngoài ra có thêm một số mẫu nữa theo thông tư 28 ( bạn có thể tham khảo vì có thể cần hoặc không tùy loại hình kinh doanh của bạn).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA