Phần bảo dưỡng sửa chữa máy in cho khách hàng có ghi dược hóa đơn gtgt ko?

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
Cty em kinh doanh máy in, có bảo dưỡng sửa chữa máy cho khách nữa nhưng em ko biết phần sửa chữa máy đó có được ghi vào HĐ GTGT ko (vì phần này ko có đầu vào mà) em đang phân vân ko biết làm thế nào, nếu ko ghi được thì phải ghi hóa đơn khác thì ghi ntn?(trị giá sửa chữa bảo dưỡng là 3.500.000). Cả nhà ơi ai biết chỉ giùm em với.Cảm ơn cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Ðề: Phần bảo dưỡng sửa chữa máy in cho khách hàng có ghi dược hóa đơn gtgt ko?

Chào bạn giá vốn của bạn là tiền lương, tiền xăng xe của nhân viên sửa chữa máy in đó. Nếu sửa chữa mà thay thiết bị nào thì đầu vào là cái mà bên bạn xuất bán cho cty có máy in cần sửa đó.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

như vậy là em vẫn ghi vào hóa đơn GTGT được đúng ko ạ?Em ghi là bảo dưỡng sửa chữa hay ghi là gì ạ?

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bình thường các Cty sửa chữa, cung cấp máy văn phòng toàn là trốn mấy khoản này không ghi,nhưng về nguyên tắc là trong đăng ký kinh doanh của DN bạn chắc chắn là có mục sửa chữa này thì bạn phải xuất hóa đơn chứ, bên cung cấp máy văn phòng đa phần linh kiện đầu vào đều không có hóa đơn mà có thì đầu vào cũng rất thấp, cái đấy lại tùy thuộc vào sự khéo léo của kế toán thỏa thuận với khách hàng hoặc tự cân đối

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Vâng.Em hiểu rồi ạ, cảm ơn các bác nhiều nha.Chúc mọi người 1 ngày làm việc thật tốt nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA