Biên bản bàn giao, nghiệm thu, biên bản thanh lý

• Thread starter tinvaotuonglai
  • Ngày gửi
T

tinvaotuonglai

Sơ cấp
22/2/11
45
1
8
36
VB, Hải Phòng
xin mọi người cho em hỏi: Công ty em là công ty tư vấn thiết kế, Hợp đồng ký vào năm 2009.trong hộp đồng ghi hồ sơ TVTK được giao sau 30 ngày kể từ khi ký hợp đồng.vậy khi giao hồ sơ thì em chỉ phải làm biên bản bàn giao hồ sơ thôi ạ, còn khi nào thanh lý thì mới làm biên bản nghiệm thu và thanh lý ạ(do em mới chuyển về làm bên lĩnh vực này nên em không hiểu lắm.theo em nghĩ khi giao hồ sơ rồi trong quá trình thi công có thể vẫn phải điều chỉnh bản thiết kế cho phù hợp với công trình vì vậy biên bản nghiệm thu là việc nhà đầu tư đã chấp nhận hồ sơ của mình và không có thay đổi gì nữa điều này chỉ diễn ra khi xây dựng xong công trình.như vậy nghiệm thu hồ sơ và thanh lý hợp đồng chỉ làm khi kết thúc xâydựng ạ)
Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài và trả lời vấn đề của em!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kieuthom0604

Sơ cấp
4/4/12
3
0
0
Hà Nội
Ðề: Biên bản bàn giao, nghiệm thu, biên bản thanh lý

Mình cũng mới vào làm bên tư vấn thiết kế,nhưng mình thấy bên mình làm hồ sơ nghiệm thu khi công trình kết thúc, còn thanh lý khi bên chủ đầu tư đã trả hết tiền
Nhưng bạn ơi cho mình hỏi tí nhé, vì dự toán của tư vấn thiết kế không ghi rõ cp nhân công, vật liệu, sxc bao nhiêu như bên thi công thế thì mình hạch toán cp như thế nào cho hợp lý, giờ mình đang hạch toán 10% vào cp tiếp khách còn lại chủ yếu là lương mình không biết là làm sai hay đúng nữa

L

linhhoaqt87

Sơ cấp
3/8/12
4
1
0
37
quảng trị

bạn nên làm nhân công, làm hợp đồng thuê nhân công rồi mua hóa đơn nhân công ở thuế là ok

C

catthao2008

Guest
15/11/09
2
0
0
37
thanh xuan

ban linhhoaqt87 oi, cho minh hoi lam hop dong thue nhan cong roi mua hoa don nhan cong o thue la nhu the nao
Minh cung dang mac o khoan chi phi nhan cong nay.ben minh cung lam ve tu van thiet ke. Ban huong dan giup minh.dia chi email cua minh: huongnguyen2810@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA