Giúp tìm file: Activity-Based Costing (ABC) and Its Application in ERP

• Thread starter thucncc
  • Ngày gửi
T

thucncc

Guest
10/1/14
0
0
0
Ho Chi MInh
ACE giúp mình tìm file này với:
1. Activity-Based Costing (ABC) and Its Application in ERP.
2. Application of activity-based costing on cost accounting of acupuncture project.

Mình đang tìm 2 tài liệu này mà không có. Các ACE giúp mình vói nhé!

Mình vừa tham gia die diễn đàn.

Các bạn có thể email cho mình theo địa chỉ: thucme@yahoo.com

Thanks in advance.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Ðề: Giúp tìm file: Activity-Based Costing (ABC) and Its Application in ERP

ACE giúp mình tìm file này với:
1. Activity-Based Costing (ABC) and Its Application in ERP.
2. Application of activity-based costing on cost accounting of acupuncture project.

Mình đang tìm 2 tài liệu này mà không có. Các ACE giúp mình vói nhé!

Mình vừa tham gia die diễn đàn.

Các bạn có thể email cho mình theo địa chỉ: thucme@yahoo.com

Thanks in advance.

Các paper này mang tính học thuật, dùng cho dân nghiên cứu hơn là dân kế toán. Mỗi paper này chỉ có 4 trang nên thông tin cũng không được nhiều. Vì vấn đề bản quyền nên không thể chia sẻ các paper này trên mạng được. Nếu bạn là dân học thuật mà cần paper này thì nhắn tin lại cho mình.

Abstract: This paper introduces the concept of ABC, ABC analysis of the structure and accounting methods, costing ABC, and several commonly used methods are compared and analyzed, indicating that the ABC used in feasibility and advantages of ERP systems, and explains the application of ABC in the ERP system through case study.

Abstract - Nowadays, hospital managers pay more and more attention to the cost accounting in order to reduce the hospital operating cost and improve efficiency. The appearance of activity-based costing (ABC), whose idea is “cost objects consume activities, which in turn consume resources”, gives a new idea to cost accounting of medical treatment project. In this paper, ABC is applied to the acupuncture service project to calculate the cost of acupuncture project and the ratio of each activity cost. The results proved that ABC was valid for the cost accounting of medical treatment project.

T

thucncc

Guest
10/1/14
0
0
0
Ho Chi MInh

Các paper này mang tính học thuật, dùng cho dân nghiên cứu hơn là dân kế toán. Mỗi paper này chỉ có 4 trang nên thông tin cũng không được nhiều. Vì vấn đề bản quyền nên không thể chia sẻ các paper này trên mạng được. Nếu bạn là dân học thuật mà cần paper này thì nhắn tin lại cho mình.

Đúng vậy. Mình đang làm đề tài nghiên cứu khoa học, cần những paper này để trích dẫn mà không có. Bạn có thể email cho mình nhé vì thời gian làm đề tài cũng không còn nhiều. Mình sẽ không share cho ai cả & sẽ giữ bí mật cho bạn.

Email: thucme@yahoo.com

Thanks in advance.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên

Đúng vậy. Mình đang làm đề tài nghiên cứu khoa học, cần những paper này để trích dẫn mà không có. Bạn có thể email cho mình nhé vì thời gian làm đề tài cũng không còn nhiều

Thanks in advance.

Mình đã gửi các paper cho bạn. Đây là chủ đề chưa được bàn nhiều ở Việt Nam. Nếu hoàn thành các working paper của bạn về chủ đề này thì bạn có thể share trên WEBKETOAN để các anh em trao đổi và tham khảo.

T

thucncc

Guest
10/1/14
0
0
0
Ho Chi MInh

Mình đã gửi các paper cho bạn. Đây là chủ đề chưa được bàn nhiều ở Việt Nam. Nếu hoàn thành các working paper của bạn về chủ đề này thì bạn có thể share trên WEBKETOAN để các anh em trao đổi và tham khảo.
Thanks bạn nhiều nhé. Mình đang hoàn thiện đề tài NCKH, có gì mình sẽ share sau.
Once again, thanks for your supporting alot.

haizapo

haizapo

Trung cấp
18/4/06
67
1
8
HCMC

Xin chào bạn,

Mình làm tư vấn cho hệ thống SAP A1, FICO. Mình cũng mong muốn nghiên cứu chuyên sâu về cách tính giá thành theo phương pháp ABC này. Bạn có thể chia sẽ cho mình sách được không? Mình sử dụng cho việc nghiên cứu, học hỏi và so sánh giải pháp của SAP nhằm mục đích nâng cao kiến thức để có thể áp dụng cho việc phân tích và đưa ra giải pháp cho các doanh nghiệp sản xuất (đặc biệt cho ngành hàng tiêu dùng).

Email: haizapo@gmail.com

Chân thành cảm ơn
Haizapo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA