Vấn đề tự động sao lưu trong Excel

• Thread starter 23041983
  • Ngày gửi
2

23041983

Guest
Chào tất cả các anh các chị
Các anh các chi cho em hỏi em muốn trong excel đặt lệnh làm sao để nó tự động sao lưu văn bản khi mà em không ấn Ctrl+ S, bởi vì có những lúc em quên không save lại những gì mà em đã làm, mà bên em lại rất hay mất điện nên cố những lúc cả giờ làm đều bị mất cả. vậy em phải đặt chế độ nào trong excel, cũng như trong Word để trông 3 hoặc 5 phút sẽ tự sao lưu 1 lần
Em cám ơn tất cả mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
23041983 nói:
Chào tất cả các anh các chị
Các anh các chi cho em hỏi em muốn trong excel đặt lệnh làm sao để nó tự động sao lưu văn bản khi mà em không ấn Ctrl+ S, bởi vì có những lúc em quên không save lại những gì mà em đã làm, mà bên em lại rất hay mất điện nên cố những lúc cả giờ làm đều bị mất cả. vậy em phải đặt chế độ nào trong excel, cũng như trong Word để trông 3 hoặc 5 phút sẽ tự sao lưu 1 lần
Em cám ơn tất cả mọi người!
Bạn vào Tool - Options, chọn tab Save AutoRecover. AutoRecover sẽ sao lưu 1 bản khác của file, thời gian sao lưu tùy mình chọn. Nếu mất điện đột ngột thì cứ việc khởi động lại Excel, nó sẽ tự mở những file sao lưu trước đó....

B

Bluesky09

Guest
16/1/06
25
0
0
Unsure
Nếu AutoSave không có trong Tools menu, bạn phải vào Tools/Add-Ins/AutoSave add-in trước.

2

23041983

Guest
Bluesky09 nói:
Nếu AutoSave không có trong Tools menu, bạn phải vào Tools/Add-Ins/AutoSave add-in trước.
trong excel của em đúng là chưa có autosave các bác có thể hướng dẫn lại giúp em tạo AutoSave add-in được không?
vấn đề này em chưa dõ lắm.
Cám ơn các bác rất nhiều

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
--------
Các bạn có thể tìm hiểu thêm trong www.giaiphapexcel.com, bài viết này
Chúc các bạn mở rộng hơn kiến thức về MS Excel từ Website này!

2

23041983

Guest
adam_tran nói:
Bạn vào Tool - Options, chọn tab Save AutoRecover. AutoRecover sẽ sao lưu 1 bản khác của file, thời gian sao lưu tùy mình chọn. Nếu mất điện đột ngột thì cứ việc khởi động lại Excel, nó sẽ tự mở những file sao lưu trước đó....
Em đã làm được rồi các bác ạ
Cảm ơn các bác ạ

H

hoamaivangtn84

Sơ cấp
10/7/08
13
0
0
40
thai nguyen
Chao tat ca cac anh chi!
e dang lam ve mang kho trong bang tong hop vat tu cua e co muc dien giai va ben canh la muc tai khoan xuat em muon khi e nhap vao muc dien giai la vd: nha hoc 1 tk xuat la 621.01 ,nha hoc 2 la 621.02 e muon khi nhap xuat vat tu cho nha hoc so 1 thi ben tk xuat se tu dong nhay 621.01 nhung e ko biet dung cthuc excel nao . hix mong cac anh chi giup e voi.
e cam on moi nguoi!

M

mackenover

Guest
24/4/13
1
0
0
35
quảng nam
Ðề: Vấn đề tự động sao lưu trong Excel

sao mình k thấy có thanh tool - hoặc option nào nhỉ? mình đang dùng Micro Office 2007.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

sao mình k thấy có thanh tool - hoặc option nào nhỉ? mình đang dùng Micro Office 2007.

2007 là cái Icon tròn tròn trên cùng góc trái đó cậu

J

jiang.tran

Guest

sao bên excel của e dù vừa save autorecver thì khi e tắt bản thì nó cũng bắt e save lại. em thấy vậy phiền phức quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA