Nên xuất hóa đơn thê nào?

• Thread starter tinhbantn74
  • Ngày gửi
T

tinhbantn74

Sơ cấp
15/10/10
15
0
0
hue
Cả nhà cho mình hỏi, mình mua hàng ko có hóa đơn đầu vào, nhưng bán cho khách thì nguời ta yêu cầu xuất hóa đơn mới chuyển tiền, giờ mình phải làm sao, mình định xuất hóa đơn nhưng phần thuế thì gạch chéo, vậy có được không. (Mặt hàng đó là dây cáp chuyển USB). Mong cả nhà giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhuloankt

Guest
4/6/12
35
0
6
Hà Nội
Ðề: Nên xuất hóa đơn thê nào?

Không có hóa đơn đầu vào thì sao lại xuất ra được, thuế sẽ phạt nặng tội này đó bạn à

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Cả nhà cho mình hỏi, mình mua hàng ko có hóa đơn đầu vào, nhưng bán cho khách thì nguời ta yêu cầu xuất hóa đơn mới chuyển tiền, giờ mình phải làm sao, mình định xuất hóa đơn nhưng phần thuế thì gạch chéo, vậy có được không. (Mặt hàng đó là dây cáp chuyển USB). Mong cả nhà giúp
Mặt hàng ko có hđ đầu vào, thì làm sao xuất hđ đầu ra,
- Tìm hóa đơn đầu vào bổ sung cho đúng,
- Hoặc, bạn thỏa thuận với người mua, là xuất hóa đơn một mặt hàng khác tương đương (gần giống) mà bạn có hóa đơn đầu vào đầy đủ. Cái này thì tùy thuộc vào người mua nhé.

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Mặt hàng này chịu thuế chứ có phải không chịu thuế đâu mà bạn gạch chéo phần thuế, bạn đã không có hóa đơn vào, mà xuất ra, còn không chịu đóng thuế nữa. Kiểu này thuế không phạt nặng mới lạ đó.

T

tinhbantn74

Sơ cấp
15/10/10
15
0
0
hue

kiểu này chắc phải đàm phán với người ta rồi, cám ơn cả nhà nhìu nhìu.......

H

hungmac

Sơ cấp
20/4/12
13
0
0
TP.HCM

Mua HĐ bổ sung vào.Không có đầu vào mà xuất đầu ra,gan ghê.....

Z

zzzhang

Sơ cấp
26/2/11
20
0
1
Hà Nội

Lấy đầu vào r xuất đầu ra.

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Lấy hóa đơn đầu vào, trước khi xuất đươc thì tốt. nếu chắc có hóa đơn mà tạm thời chưa lấy được thì làm cái BB giao nhận hàng, rồi lấy đầu vào sau cũng đk. bổ sung đầu vào sau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA