Lương và phụ cấp ko được đóng bhxh sẽ ko đc tính vào chi phí hợp lý ???

• Thread starter ptx309
  • Ngày gửi
ptx309

ptx309

Cao cấp
cty em nợ bảo hiểm khá nhìu, hàng tháng vẩn phải trả tiền lương cho nhân viên là 50tr.
1.cho em hỏi là khoản lương được đóng hiểm nhưng nợ chưa đóng có đc tính vào cphl ko ( nợ dài hạn, chắc cũng 2 năm rùi :) )?
2.lương ko được đóng bh được tính vào cphl ko ?
3.vừa rồi em đi tập huấn nghe phó giám đốc bảo hiểm quận tân phú nói là khoản phụ cấp ko được đóng bhxh cũng ko được tính vào cphl ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhaoquang

Trung cấp
21/1/10
73
1
0
39
hcm
1. Chưa phát sinh thì chưa tính vào chi phí.
2. Chi phí lương thực chi trả lao động tính vào chi phí.
3. Các khoản phụ cấp không tính vào lương đóng BHXH, các khoản phụ cấp mang tính chất tiền công, tiền lương được tính vào chi phí.

T

tranminhthang

Trung cấp
23/6/12
60
2
0
TP Bắc Giang
Ðề: Lương và phụ cấp ko được đóng bhxh sẽ ko đc tính vào chi phí hợp lý ???

Được mà bạn,đó là chi phí hợp lí mà,Giữa cơ quan bảo hiểm và thuế không có sự liên quan nhau đâu,Hầu hết các doanh nghiệp đều nợ tiền BHNV mà:thumbsup:

ptx309

ptx309

Cao cấp

Được mà bạn,đó là chi phí hợp lí mà,Giữa cơ quan bảo hiểm và thuế không có sự liên quan nhau đâu,Hầu hết các doanh nghiệp đều nợ tiền BHNV mà:thumbsup:
thế pác ko thấy dòng thứ 3 của em ah ? phó gđ bh tân phú bảo là khoản phụ cấp ko đc đóng bh cũng ko đc tính vào cp ( cái này đợt trước đi tập huấn luật lđ và bhxh ) hic

T

tuyet ngoc

Guest

thế pác ko thấy dòng thứ 3 của em ah ? phó gđ bh tân phú bảo là khoản phụ cấp ko đc đóng bh cũng ko đc tính vào cp ( cái này đợt trước đi tập huấn luật lđ và bhxh ) hic
Ông đó biết gì về chi phí hợp lý, hợp lệ đâu mà tin bạn? Hù dọa Doanh nghiệp thôi, sao bạn ko hỏi văn bản nào quy định như thế? cho em xin xem để mở rộng tầm nhìn.

ptx309

ptx309

Cao cấp

Ông đó biết gì về chi phí hợp lý, hợp lệ đâu mà tin bạn? Hù dọa Doanh nghiệp thôi, sao bạn ko hỏi văn bản nào quy định như thế? cho em xin xem để mở rộng tầm nhìn.
hì hì ....ừ nhỉ ...hihi .....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA