Nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng thế nào?

• Thread starter tuyet ngoc
  • Ngày gửi
T

tuyet ngoc

Guest
Anh chị nào nộp tờ khai thuế môn bài qua web của Tổng Cục Thuế rồi thì hướng dẫn giùm em với nhé. Em chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng thế nào?

Anh chị nào nộp tờ khai thuế môn bài qua web của Tổng Cục Thuế rồi thì hướng dẫn giùm em với nhé. Em chân thành cảm ơn

Bạn vào đăng ký các loại tờ khai cần nộp , chọn tờ khai thuế môn bài rồi thực hiện nộp bình thường như các loại tờ khai khác.

T

tuyet ngoc

Guest

Bạn vào đăng ký các loại tờ khai cần nộp , chọn tờ khai thuế môn bài rồi thực hiện nộp bình thường như các loại tờ khai khác.
dùng excel hay word đều được hay sao anh? vì trong HTKK không có mẫu tờ khai này.

T

theghostnt

Sơ cấp
20/6/11
9
0
0
Hồ Chí Minh

Bạn đăng ký sẽ nộp tờ khai môn bài xong vào phần kê khai trực tuyến trên trang nhantokhai.gdt.gov.vn để làm rồi nộp luôn.

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
128
1
0
Thái Bình

bạn vào google mà tải nhiều mẫu mà

T

theghostnt

Sơ cấp
20/6/11
9
0
0
Hồ Chí Minh

Nhiều mẫu nhưng không có mã vạch vẫn không cho nộp mà bạn.

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
128
1
0
Thái Bình

nhưng mình thấy trong 3.1.3 có phần tờ khai thuế môn bài đau nhỉ ngày truớc mình đi nộp vẫn kê ko có mã vạch vẫn được mà hay là thay đổi rùi nhỉ bạn có biết muốn kê môn bài có mã vạch vào đâu không chỉ mình với

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Một số loại tờ khai chưa có trong HTKK nhưng trang web nhantokhai của TCT vẫn chấp nhận ở dạng file Word/Excell. Bạn cứ thử nộp bằng Word trước, ko đc thì thử lại bằng Excell.
GL!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Bổ sung thêm: Nếu DN ko thay đổi bậc thuế môn bài thì ko cần nộp Tờ khai Môn bài.

• Like
Reactions: ktngan
T

theghostnt

Sơ cấp
20/6/11
9
0
0
Hồ Chí Minh

Bạn cứ vào phần kê khai trực tuyến, chọn mục Thuế Môn bài (nếu bạn đã đăng ký nộp tờ này), sẽ có mẫu cho bạn điền vào thôi.

B

bahuan

Guest
13/2/11
2
0
0
42
Hà Nội

Bạn vào phần kê khai trực tuyến, sau đó bạn chọn tờ khai thuế môn bài rồi bạn kê khai trực tiếp vào đó. sau đó ấn nút hoàn thành kê khai, cuối cùng là ký và nộp tờ khai. chúc bạn thành công.

D

dieuthanh89

Guest
14/12/12
1
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Sao mình nộp mà k đc. Mình bấm hoàn thành kê khai mà nó báo là không được để trống trường Bậc môn bài đvi trực thuộc. mà nhập thì lại k cho nhập

D

dckonhi1987

Guest
20/1/10
2
0
0
36

Sao mình nộp mà k đc. Mình bấm hoàn thành kê khai mà nó báo là không được để trống trường Bậc môn bài đvi trực thuộc. mà nhập thì lại k cho nhập
Còn mình thì bị lỗi " Phải nhập giá trị cho trường " cơ quan trực thuộc""
Mình khai mỗi phần Người nộp thuế môn bài thôi còn phần Đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng địa phương mình không khai vì công ty không có
Mình sửa được rồi hóa ra phải dùng ie8, chạy win 8 dùng ie 9 10 rồi, hàng việt nam dùng mệt thật

Sửa lần cuối:
M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Trước sau gì thì cũng đem tờ khai này đến kho bạc đóng tiền mà. Nộp qua mạng hơi rắc rối nhỉ

L

linhnhi2504

Guest
23/9/09
1
0
0
37
hà nội

e vào kê khai trực tuyến nhưng khi khai xong ấn "hoàn thành kê khai" nó cứ bắt mình phải nhập thêm tên cơ quan trực thuộc là sao hả các a chị

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội

tốt nhất bạn nên kê khai trực tuyến luôn.

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội

Mọi người ơi, công ty mình có 1 "địa điểm kinh doanh" trên Đăng ký kinh doanh. Mức nộp thuế môn bài cho chỗ này là bao nhiêu nhỉ?

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mọi người ơi, công ty mình có 1 "địa điểm kinh doanh" trên Đăng ký kinh doanh. Mức nộp thuế môn bài cho chỗ này là bao nhiêu nhỉ?
Mức nộp thuế môn bài phụ thuộc vào số vốn điều lệ của cơ sở kinh doanh bạn nhé.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn

Trường hợp khác:
Thuế môn bài được thống nhất thu theo mức 1.000.000 đồng/năm đối với các cơ sở kinh doanh là chi nhánh hạch toán phụ thuộc hoặc báo sổ, các tổ chức kinh tế khác…không có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh nhưng không có vốn đăng ký kinh doanh.

Mời bạn xem thêm bài về thuế môn bài tại đây
http://tuvan.webketoan.vn/Thue-mon-bai_744.html

K

kimhue720

Sơ cấp
22/7/08
5
0
1

Bạn vào phần kê khai trực tuyến, sau đó bạn chọn tờ khai thuế môn bài rồi bạn kê khai trực tiếp vào đó. sau đó ấn nút hoàn thành kê khai, cuối cùng là ký và nộp tờ khai. chúc bạn thành công.

Cám ơn các bạn rất nhiều! Chúc mọi người luôn vui vẻ và thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA