Báo cáo thuế Công Ty mới thành lập

• Thread starter niemvui
  • Ngày gửi
N

niemvui

Guest
20/6/12
1
0
0
38
Hà Nội
Công ty chúng tôi thành lập trong tháng 05/2012 nhưng đến ngày 14/06 mới phát hành hóa đơn VAT.
Mọi thủ tục thông báo cho Cục thuế khu vụ đã hoàn tất.
Vậy cho xin hỏi chúng tôi báo cáo thuế cuối tháng từ tháng 05 hay bắt đầu tháng 06 theo tháng phát hành hóa đơn.
Cám ơn mọi người !

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Báo cáo thuế Công Ty mới thành lập

Công ty chúng tôi thành lập trong tháng 05/2012 nhưng đến ngày 14/06 mới phát hành hóa đơn VAT.
Mọi thủ tục thông báo cho Cục thuế khu vụ đã hoàn tất.
Vậy cho xin hỏi chúng tôi báo cáo thuế cuối tháng từ tháng 05 hay bắt đầu tháng 06 theo tháng phát hành hóa đơn.
Cám ơn mọi người !
Nếu có biên bản làm việc ban đầu với cơ quan thuế thì bạn kê khai như trong biên bản. Còn không thì khi có mst là bạn tiến hành khai báo thuế rồi

trangcat87

trangcat87

Sơ cấp
12/3/12
6
0
1
Cần Thơ

theo mình thì cấp giấy phép kinh doanh tháng nào thì báo cáo thuế tháng đó chứ nó ko có liên quan gì với việc phát hành hóa đơn. Nếu phát hành hóa đơn vào t6 thì phải làm báo cáo sd hóa đơn quý 2

truong phat2009

truong phat2009

Trung cấp
1/11/10
116
0
16
39
tp. hồ chí minh

Biên bản làm việc ban đầu ở tháng nào thì báo cáo tháng đó luôn, nếu k phát sinh cũng in một bộ đi nộp cho an tâm bạn nhé

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm

Đúng rùi biên bản bạn lập trong T5 thì từ 1/6 đến 20/6 bạn làm CC thuế T5 và tích vào phần không phát sinh rồi đem nộp cho cc thuế , còn HĐ phát sinh trong T6 thì từ 1/7 -> 20/7 bạn làm BC thuế T6 và đem nộp , các tháng sau cứ thế thôi

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

anh chị cho em hỏi cty em được cấp giấy đăng kí kinh doanh ngày 20/09/2012,giờ mới đang đặt in hóa đơn như vậy báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 và tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 này em có phải làm ko ạ?

truong phat2009

truong phat2009

Trung cấp
1/11/10
116
0
16
39
tp. hồ chí minh

anh chị cho em hỏi cty em được cấp giấy đăng kí kinh doanh ngày 20/09/2012,giờ mới đang đặt in hóa đơn như vậy báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 và tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 này em có phải làm ko ạ?

làm nộp cho an tâm bạn ơi, cứ in một bộ không phát sinh

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

- Tờ khai thuế TNDN tạm tính: phải nộp (mẫu 01A nhé)
- Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn: xem đã có hóa đơn và thông báo phát hành trong tháng 09/2012 chưa, nếu có thì nộp và ngược lại.

E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

hjc em mới ra trường và được nhận vào làm kế toán nhưng doanh nghiệp cũng mới thành lập nữa. kế toán trước đã nghỉ việc nhưng mà kế toán đó không có làm gì hết. doanh nghiệp em mới thành lập vào ngày 15/08/2012, đăng ký thay đổi lần thứ nhất vào ngày 26/09/2012. hiện tại doanh nghiệp em vẫn chưa đặt in hóa đơn( em có nói với giám đốc là nên đặt in hóa đơn sớm), chưa đăng ký sử dụng lao động ( doanh nghiệp là doanh nghiệp nhỏ chỉ có 3 người(e ,giám đốc e với 1 anh nhân viên nữa). theo em biết thì tháng 8 ko có phát sinh gì hết đến tháng 9 mới phát sinh chi phí sửa chữa văn phòng này nọ, còm em mới đi làm được vài ngày thôi. vậy nếu em chỉ nộp thuế của tháng 9 ko nộp của tháng 8 có bị gì ko? e nên làm gì trước đây ạ? mong mọi người giúp em ạ!hjchjc@@

hjc em mong mọi người có thể trả lời em sớm nhất ko thôi em bị đuổi mất. e mong mọi người giúp đỡ. xin mọi người gửi vê mail của em là endycool6@yahoo.com.vn nếu ko thấy em comment cảm ơn!!! thanhks mọi người nhiều!!!:d

Sửa lần cuối:
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh

Đó không phải lỗi của em, nếu có giấy phép KD và ĐK MST thì bắt đầu nộp từ ngày có giấy phép KD và MST, các thủ tục như đăng ký hồ sơ ban đầu thì em cũng nên hoàn thành, việc thiết kế và đặt in HĐ cũng cần kịp thời.

E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

vậy hồ sơ ban đầu bao gồm những gì ạ? em cũng đã nói với sếp về việc đặt in hóa đơn rồi ạ. nhưng giờ em ko biết làm gì cả. vậy h em nên hoàn tất thủ tục nào trước ạ. h vẫn chưa đến hạn nộp báo cáo.liệu em tranh thủ làm sớm có kịp nữa ko ạ? có bị phạt gì ko ạ?( em là sinh viên mới ra trường nên e ko rành gì hết ạ!) em xin cảm ơn!!!

truong phat2009

truong phat2009

Trung cấp
1/11/10
116
0
16
39
tp. hồ chí minh

vậy hồ sơ ban đầu bao gồm những gì ạ? em cũng đã nói với sếp về việc đặt in hóa đơn rồi ạ. nhưng giờ em ko biết làm gì cả. vậy h em nên hoàn tất thủ tục nào trước ạ. h vẫn chưa đến hạn nộp báo cáo.liệu em tranh thủ làm sớm có kịp nữa ko ạ? có bị phạt gì ko ạ?( em là sinh viên mới ra trường nên e ko rành gì hết ạ!) em xin cảm ơn!!!

Hồ sơ pháp lý ban đầu gồm: quyết định bổ nhiệm kế toán, qđ bổ nhiệm giám đốc, đăng ký trích khấu hao, đăng ký hình thức kế toán,
ah, nhớ lấy thông báo về cơ quan thuế quản lý và mục lục ngân sách ở Sở kế hoạch đầu tư (nơi cấp giấy phép đkkd) nộp cho cơ quan thuế luôn

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Công ty e ở đâu?quận mấy?

N

ngocuyen25

Guest
10/10/12
1
0
0
TPHCM

Hi mọi người, xin mọi người tư vấn giúp em.

Trường hợp của công ty em hơi phức tạp một chút. Công ty em có giấy phép kinh doanh ngày 10/9/ 2012, trụ sở ở Đà Nẵng, nhưng hiện giờ các hoạt động chủ yếu ở thành phố hồ chí minh. Chính xác là chưa có xuất hóa đơn gì cả, bên em chỉ có HĐ đầu vào thôi. Trước mắt là e muốn khai báo thuế cho tháng 9 vậy thì em phải làm sao ạ?

T

tronvohy

Sơ cấp
20/8/12
10
0
1
35
Hưng Yên

chào mọi người, công ty em mới thành lập tháng 5/2012 là Công ty cổ phần do 3 thành viên góp vốn thành lâp và đặt trụ sở làm việc ở nhà một thành viên. Em mới ra trường nên cũng chưa biết thủ tục phải làm thế nào, em mới chỉ kê khai thuế hàng tháng cho doanh nghiệp còn các thủ tục kế toán thì em chưa rảnh mọi người chỉ giùm cho em phải làm những j với ah, và khi đặt trụ sở làm việc tại nhà của một thành viên như vậy thì mình có phải làm hợp đồng thuê nhà ko? ai biết chỉ cho em với em cảm ơn mọi người nhiều ạ!

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

chào mọi người, công ty em mới thành lập tháng 5/2012 là Công ty cổ phần do 3 thành viên góp vốn thành lâp và đặt trụ sở làm việc ở nhà một thành viên. Em mới ra trường nên cũng chưa biết thủ tục phải làm thế nào, em mới chỉ kê khai thuế hàng tháng cho doanh nghiệp còn các thủ tục kế toán thì em chưa rảnh mọi người chỉ giùm cho em phải làm những j với ah, và khi đặt trụ sở làm việc tại nhà của một thành viên như vậy thì mình có phải làm hợp đồng thuê nhà ko? ai biết chỉ cho em với em cảm ơn mọi người nhiều ạ!
1/ Các việc cần làm khi công cty mới thành lập, bạn nên tìm đề tài tương tự trên diễn đàn để tham khảo (vào trang chủ, phần tìn kiếm đánh từ khóa cần tìm)
2/ Việc có làm hợp đồng thuê nhà hay ko thì ko có bắt buộc, cái này do cty bạn quyết định.

levanton

levanton

Cao cấp

Hi mọi người, xin mọi người tư vấn giúp em.

Trường hợp của công ty em hơi phức tạp một chút. Công ty em có giấy phép kinh doanh ngày 10/9/ 2012, trụ sở ở Đà Nẵng, nhưng hiện giờ các hoạt động chủ yếu ở thành phố hồ chí minh. Chính xác là chưa có xuất hóa đơn gì cả, bên em chỉ có HĐ đầu vào thôi. Trước mắt là e muốn khai báo thuế cho tháng 9 vậy thì em phải làm sao ạ?

Vậy em phải nộp hồ sơ đăng ký thuế và các tờ khai thuế ở chi cục thuế nào đó thuộc Tp Đà Nẵng. Các thủ tục có thề gửi qua bưu điện. còn tờ khai, em làm thủ tục đăng ký nộp thuế qua mạng đề dễ dành cho viện nộp tờ khai.

B

Babycat7490

Guest
1/10/12
1
0
0
Hoàng Mai, Hà Nội

"hjc em mới ra trường và được nhận vào làm kế toán nhưng doanh nghiệp cũng mới thành lập nữa. kế toán trước đã nghỉ việc nhưng mà kế toán đó không có làm gì hết. doanh nghiệp em mới thành lập vào ngày 15/08/2012, đăng ký thay đổi lần thứ nhất vào ngày 26/09/2012. hiện tại doanh nghiệp em vẫn chưa đặt in hóa đơn( em có nói với giám đốc là nên đặt in hóa đơn sớm), chưa đăng ký sử dụng lao động ( doanh nghiệp là doanh nghiệp nhỏ chỉ có 3 người(e ,giám đốc e với 1 anh nhân viên nữa). theo em biết thì tháng 8 ko có phát sinh gì hết đến tháng 9 mới phát sinh chi phí sửa chữa văn phòng này nọ, còm em mới đi làm được vài ngày thôi. vậy nếu em chỉ nộp thuế của tháng 9 ko nộp của tháng 8 có bị gì ko? e nên làm gì trước đây ạ? mong mọi người giúp em ạ!hjchjc@@"
chưa phát sinh thuế nhưng bạn vẫn phải nộp tờ kê khai thuế tháng 8 , để trắng bạn à :D

E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

Hồ sơ pháp lý ban đầu gồm: quyết định bổ nhiệm kế toán, qđ bổ nhiệm giám đốc, đăng ký trích khấu hao, đăng ký hình thức kế toán,
ah, nhớ lấy thông báo về cơ quan thuế quản lý và mục lục ngân sách ở Sở kế hoạch đầu tư (nơi cấp giấy phép đkkd) nộp cho cơ quan thuế luôn

hjc em mới lại chi cục thuế hôm qua ngta bảo em khỏi cần đăng ký hình thức kế toán cũng ko càn quyết định bổ nhiệm người làm kế toán nữa. hjc vậy là sao? vô đó ngta nói mấy cái đó công ty tự làm khỏi cần đăng ký. hjc chắc có lẽ ở quê nó khác ko khó như trên tp quá.hj

Công ty e ở đâu?quận mấy?

hj công ty em ở dưới quê lận. hj ở vĩnh long ấy anh:d

hj mình cũng mới ra trường nek cũng ko rành nhưng mình nhớ có đọc qua thông tư nào mà quen mất ùi. hj . nếu bạn đặt trụ sở tại nhà của 1 trong 3 người hùng vốn thì ko cần phải làm hợp đồng thuê nhà đâu bạn. mình chỉ có thế nói vậy thôi. hj bạn tự tìm hiểu thêm nhé! mong là có người đi trước sẽ chỉ và hướng dẫn cho nhưng ng như tụi mình. hj. chúc làm việc tốt bạn nhé! Thân chào bạn!!!

Sửa lần cuối:
E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

chưa phát sinh thuế nhưng bạn vẫn phải nộp tờ kê khai thuế tháng 8 , để trắng bạn à :D
hj ngta bảo em khỏi phải nộp của tháng 8 rồi. hj em mới lên chi cục thuế hôm qua. hj em xin cảm ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA