Chứng từ thanh toán kinh phí kiểm tra

• Thread starter phuongqn
  • Ngày gửi
P

phuongqn

Trung cấp
2/4/07
93
2
8
Một nơi xa...
Đơn vị mình là đơn vị quản lý nhà nước về môi trường, nói tóm lại là cơ quan hành chính. Mình đang có vướng mắc cần anh chị em giúp. Đơn vị mình vừa qua có đi kiểm tra một cơ sở và lấy mấu để phân tích với kinh phí khoảng 15 triệu nhưng khi bên chuyên môn đưa chứng từ sang bộ phận kế toán thì chứng từ gồm hoá đơn: 15 triệu, hợp đồng và biên bản nghiệm thu, thanh lý hợp đồng, giấy mời mời bà con đi kiểm tra.Hết
Theo mình như thế là chưa đủ vì thứ nhất việc kiểm tra này không nằm trong kế hoạch đầu năm, thứ hai đi kiểm tra thì phải có quyết định thành lập đoàn chứ nhưng sếp mình cứ khăng khăng là quy định nào nói đi kiểm tra phải có quyết định này. Mình đang "bí" các bạn và anh chị em trên diễn đàn giúp mình với.Nếu không có quy định nào thì mình phải giải trình với sếp sao đây vì mình thấy dựa trên 01 cái giấy mời mà chi tiền lấy mẫu e không ổn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ðề: Chứng từ thanh toán kinh phí kiểm tra

Cái này dựa trên tính hợp lý hợp lệ thôi, muốn thanh toán cái gì cũng phải đi từ cái gốc của vấn đề, thanh toán phí kiểm định thì phải có hóa đơn, hợp đồng thanh lý ..., muốn có hóa đơn thì phải có bản quyết toán chi phí, muốn có hợp đồng thanh lý thì phải có quyết định, muốn có quyết định thì phải có kế hoạch chủ trương được phê duyệt, muốn phê duyệt chủ trương thì phải dựa vào nguồn kinh phí hàng năm, muốn có kinh phí năm đó thì phải đưa vào kế hoạch trong dự toán năm ....

G

GIATHUY

Sơ cấp
18/11/11
35
0
0
41
Châu Đốc
Ðề: Chứng từ thanh toán kinh phí kiểm tra

Thường thì những kế hoạch nào ko phát sinh trong dự toán đầu năm thì phải làm Kế hoạch=> lên kinh phí dự trù=> cấp kinh phí => thanh toán.