Định mức nhiên liệu cho xe thiết bị thi công ?

• Thread starter Trang Loan 19
  • Ngày gửi
T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
Chào cả nhà !
Hiện tại mình đang cần định mức nhiên liệu của xe máy thi công ( như xe ban, lu ủi .... ). Bạn nào có giúp mình với . Cảm ơn nhiều .

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranminhthang

Trung cấp
23/6/12
60
2
0
TP Bắc Giang
Ðề: Định mức nhiên liệu cho xe thiết bị thi công ?

Mình chưa thấy có luật nào quy định cả,Cái đó là do đơn vị mình hạch toán theo hóa đơn thôi bạn ak,
Theo mình là như vậy,ai có cao kiến xin chỉ thêm :wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Định mức nhiên liệu cho xe thiết bị thi công ?

Mình chưa thấy có luật nào quy định cả,Cái đó là do đơn vị mình hạch toán theo hóa đơn thôi bạn ak,
Theo mình là như vậy,ai có cao kiến xin chỉ thêm :wall:
Không có luật nhưng bộ XD và các tỉnh đều có bảng giá ca xe, máy dùng để lập dự toán. Còn tập hợp chi phí theo hóa đơn là đúng rồi nhưng không phải muốn lấy hóa đơn bao nhiêu cũng được vì khi thanh, kiểm tra đến họ sẽ xem chi phí đó có phù hợp với ĐM không.

K

Kimsh62

Sơ cấp
9/2/12
22
0
1
Gia Lai
Định mức tiêu hao nhiên liệu một giờ? Khoảng gia giảm thích hợp ?

Bên E thuộc công ty cho thuê máy và ca máy. Nhiên liệu bên cty e chịu.
Xếp bảo cứ lấy chuẩn 1h tiêu hao 15 lít cho tất cả các máy. (đào 0.7, xúc lật 1.7, xúc lật 2.1).
E làm bảng định mức tiêu hao NL với định mức tiêu hao như trên ko biết có hợp lý ko?
Xin anh chị chỉ giúp. Thank
:wall:

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Định mức tiêu hao nhiên liệu một giờ? Khoảng gia giảm thích hợp ?

Bên E thuộc công ty cho thuê máy và ca máy. Nhiên liệu bên cty e chịu.
Xếp bảo cứ lấy chuẩn 1h tiêu hao 15 lít cho tất cả các máy. (đào 0.7, xúc lật 1.7, xúc lật 2.1).
E làm bảng định mức tiêu hao NL với định mức tiêu hao như trên ko biết có hợp lý ko?:
Vì đơn vị bạn cho thuê nên việc tính dầu theo thỏa thuận giữa 2 bên. Nhưng để đưa vào chi phí thì bạn nên đến sở XD mua 1 cuốn Đơn giá xe, máy, trong đó có ĐM chi tiết, xăng, dầu, dầu phụ, nhân công lái ... cho 1 ca các loại xe máy trong XD để kiểm tra cho hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA