Nộp bổ sung báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý có được không?

• Thread starter hoapt88
  • Ngày gửi
H

hoapt88

Sơ cấp
18/11/11
33
0
0
hà nội
Cả nàh ơi, tình hình là em làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý I bị sai, hôm nay em mới phát hiện là bị sai ah. Hix. Em định quý II này nộp bổ sung liệu có được không ah? Có bác nào đã gặp trường hợp như em không, giúp em vơi? Khi nộp bổ sung em phải làm như thế nào ah? Em có bị cơ quan thuế phạt gì không ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhynguyen

Sơ cấp
25/6/12
26
0
0
35
Củ Chi-HCM
Ðề: Nộp bổ sung báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý có được không?

Cả nàh ơi, tình hình là em làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý I bị sai, hôm nay em mới phát hiện là bị sai ah. Hix. Em định quý II này nộp bổ sung liệu có được không ah? Có bác nào đã gặp trường hợp như em không, giúp em vơi? Khi nộp bổ sung em phải làm như thế nào ah? Em có bị cơ quan thuế phạt gì không ah?

k sao đâu bạn,k bị phạt đâu,bạn nên lên thuế nói nhẹ nhàng với thuế cho mình nộp lại báo cáo tình hinh use hóa đơn,do sai chổ này chổ nọ,mà bây jo bạn phát hiện sai thì nên nộp càng sớm càng tốt,tại sao phải chờ đến hết quý II.
Thân!

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Đúng rồi. Vì bạn đã nộp rồi, nay phát hiện sai nên sửa lại nên không bị phạt đâu. Chỉ khi chậm nộp theo quy định thì mới bị phạt thôi. Bạn cứ làm lại rồi nộp luôn, ko cần phải đợi đến quý II đâu

H

hoapt88

Sơ cấp
18/11/11
33
0
0
hà nội

Vâng em cảm ơn. Thế em có cần phải viết trên tờ bổ sung là làm thay thế cho báo cáo tình hình sử dụng quý đơn tháng 1 k, hay em chỉ cần nộp thôi ah

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

mình cũng sai giống bạn nè,nhưng mình ko biết là chỉ cần làm lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của quý I rồi nộp lại hay là làm bổ sung?Vì mình ko thấy trên báo cáo hiện là khai bổ sung hay kê khai lần đầu bạn ah?

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

mình làm lại 1 lần rồi bạn ak. bạn chỉ cần làm lại và nộp. lên đó trình bày lý do thế bào, xong cán bội thuế tự viết lên tờ khai là nộp thay thế tờ trước đó. thân!

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Cty mình nộp qua mạng thì đâu có phần để viết lý do đâu

H

hoapt88

Sơ cấp
18/11/11
33
0
0
hà nội

Vâng em cảm ơn cả nhà nhiều ah.

V

vitxiemcolun

Trung cấp
19/8/08
52
3
6
46
TP.HCM

Cty mình nộp qua mạng thì đâu có phần để viết lý do đâu
Bạn cứ nộp qua mạng bình thường, trên thuế sẽ ghi nhận bạn nộp lần thứ 2 thế là xong. không bị phạt gì cả, làm sai thì làm lại, nộp lại, nhân vô thập toàn miễn là sai và biết sửa sai, miễn là trước khi cơ quan thuế xuống kiêm tra quyết toán thuế là được.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

vâng.thế thì em hết lo rồi.Cảm ơn bác vitxiemcolun nhiều nha.

R

Rubi Happy

Trung cấp
8/1/11
59
0
0
Hà Nội

Nộp bổ sung bình thường nhé Bạn.

K

khong biet thi hoi

Sơ cấp
17/6/10
6
0
0
tphcm

hu hu, mình cũng vừa phát hiện là quý 1 báo cáo thiếu mục đưa 500 tờ hóa đơn mới đặt in vào.

C

chitong

Sơ cấp
2/2/10
9
0
1
40
TPHCM

thiếu thì báo cáo lại thay thế ( kèm tờ Công văn giải trình việc đó )

T

Thái Phương Hà

Guest
13/4/15
2
2
1
36
Webketoan ơi cho mình hỏi 1 chút. Mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn hoapt88: Nội dung Báo cáo sử dụng hóa đơn Quý 2 + 3 năm 2014 của mình bị sai (hóa đơn xuất cho khách bị trả lại, mình làm biên bản thu hồi xong lại kê hóa đơn này vào mục HỦY). Vậy giờ mình làm lại tờ khai và nộp lại được không (công ty mình đã nộp thuế qua mạng thì có cần phải mang lên nộp trực tiếp ko? hay là nộp qua mạng luôn)?
Mình nghe chị bạn mình bảo là: Riêng BC SD hóa đơn thì ko đc nộp bổ sung, nếu nộp lại thì thuế xem như là mình nộp chậm, và bị phạt rất nặng vì trường hợp của mình cũng 1 lâu rồi. Chị ấy bảo thà để đến khi kiểm toán họ phát hiện ra thì xem như mình nộp lập sai: Phạt tiền từ 200.000đ - 1.000.000đ đối với trường hợp lập sai hoặc không đầy đủ đối với thông báo gửi cơ qua

• Like
Reactions: hanna2015
T

Thái Phương Hà

Guest
13/4/15
2
2
1
36
Webketoan ơi cho mình hỏi 1 chút. Mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn hoapt88: Nội dung Báo cáo SD hóa đơn Quý 2 + 3 /2014 của mình bị sai (hóa đơn xuất cho khách bị trả lại mình lại kê vào mục HỦY). Vậy giờ mình làm lại tờ khai và nộp lại được không (công ty mình đã nộp thuế qua mạng thì có cần phải mang lên nộp trực tiếp ko? hay là nộp qua mạng luôn)?
Mình nghe chị bạn mình bảo là: Riêng BC SD hóa đơn thì ko đc nộp bổ sung, nếu nộp lại thì thuế xem như là mình nộp chậm, và bị phạt rất nặng vì trường hợp của mình cũng 1 lâu rồi. Chị ấy bảo thà để đến khi kiểm toán họ phát hiện ra thì xem như mình nộp lập sai: Phạt tiền từ 200.000đ - 1 triệu đối với trường hợp lập sai hoặc không đầy đủ đối với thông báo gửi cơ quan thuế (Thông tư 10/2014/TT-BTC).
Bạn cho mình hỏi trường hợp của mình thì nên xử lý thế nào vậy ạ? Chị bạn mình nói vậy có đúng không?

Mình cảm ơn nhiều nhé.

• Like
Reactions: hanna2015
thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!
Bạn làm lại tờ Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của Quý 2+3/2014 sau đó gửi lại kèm công văn xin nộp lại tờ khai (Nộp luôn qua mạng). Với báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đúng là không có nộp bổ sung đâu. Sai là bị phạt từ 200.000 - 1.000.000đ, bạn sai 2 quý chắc mức phạt khoản 600k đấy. Theo mình thì nên làm luôn chứ không nên để đến khi kiểm toán họ phát hiện mới lập lại.

O

octieudavooc

Sơ cấp
11/1/12
8
1
3
34
tphcm
Giúp e với e bị sai báo cáo tình hình hóa đơn từ quý 2/2014 đến quý 4 luôn .Em phải làm sao bây giờ Anh Chị ...Em có bị phạt ko ?

Q

quangoanh211

Guest
23/4/15
3
0
1
34
Các bạn ơi giúp mình với. Mình quên làm thông báo phát hành hóa đơn, Giờ đã sử dụng hơn 30 cái hóa đơn chưa thông báo phát hành. Giờ mình gặp cơ quan thuế xin nộp thông báo phát hành hóa đơn có được không? Mình là kế toán mới chưa có kinh nghiệm và cũng không có ai hướng dẫn cả. Mọi người giúp mình với ạ:(

O

octieudavooc

Sơ cấp
11/1/12
8
1
3
34
tphcm
Các bạn ơi giúp mình với. Mình quên làm thông báo phát hành hóa đơn, Giờ đã sử dụng hơn 30 cái hóa đơn chưa thông báo phát hành. Giờ mình gặp cơ quan thuế xin nộp thông báo phát hành hóa đơn có được không? Mình là kế toán mới chưa có kinh nghiệm và cũng không có ai hướng dẫn cả. Mọi người giúp mình với ạ:([/QUOTE

Giống mình hbữa zụ nì bạn xóa bỏ 30 cái hóa đơn rồi làm thông báo phát hành lại rồi xuất lại hóa đơn ....làm kế toán khổ zị đó . Nếu giao số hóa đơn đó rồi thu hồi lại hết .

• Like
Reactions: quangoanh211
Q

quangoanh211

Guest
23/4/15
3
0
1
34
Buồn quá. Mình khai thuế số hóa đơn đấy rồi :(

Xem nhiều