Cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
chào cả nhà! Mọi người ơi cho em hỏi chút quý II này cty em có viết sai mấy hóa đơn GTGT, bây giờ em đang làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý II nhưng em ko biết nhập mấy HĐ sai đó ntn vì trog ô đó chỉ cho ghi 1 số mà lại có 9 HĐ bị xóa.Cả nhà ai biết chỉ giùm em được ko em cảm ơn cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Ðề: cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

Bạn sử dụng dấu ; sau từng hóa đơn nhé. Ví dụ: 0000001; 0000002;...

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Ðề: cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

Bạn viết tất cả các số hoá đơn xoá bỏ vào ô xoá bỏ trên phần mềm. Khoảng cách giữa các số hoá đơn bạn điền dấu chấm phẩy (;) là ok. VD: 0000935;0000936.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Ðề: Cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

Bạn Thanh Luong và Bạn Phuviet đã trả lời rồi đó, nhưng số hóa đơn nếu xóa bỏ nhiều ko nhất thiết phải điền đủ VD: 0000935;0000936. Chỉ cần điền 935;936,.......... là OK.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

vâng.Em cảm ơn mọi người nhiều.Cho em hỏi them chút cty em có 1 hóa đơn đóng dấu bị mờ,thiếu mất 1góc của dấu,hóa đơn đó em ko sử dụng vậy bây giờ em kê khai HĐ đó vào cột xóa bỏ hay hủy ạ?

Sửa lần cuối:
T

trinhphuong90

Guest
13/6/12
1
0
0
bac giang

dung rui do ban,thay vì ko có chỗ ban cứ ";" sau mỗi số hóa đơn la được.

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

vâng.Em cảm ơn mọi người nhiều.Cho em hỏi them chút cty em có 1 hóa đơn đóng dấu bị mờ,thiếu mất 1góc của dấu,hóa đơn đó em ko sử dụng vậy bây giờ em kê khai HĐ đó vào cột xóa bỏ hay hủy ạ?
Kê vào cột xóa bỏ bạn nhé.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Em cảm ơn mọi người nhiều nha.

T

thanhlandt2711

Guest
13/11/12
1
0
0
32
HCM

Cả nhà ơi, giúp mình với.
mình dang báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, công ty mình mới thành lập, báo cáo được 1 quý rồi, vừa rồi máy kế toán mình bị lỗi phải cài lại win, phần mềm kê khai thuế của mình bị mất hết, giờ mình báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cty nhưng chỗ số tồn đầu kỳ mình không biết tính từ đâu hết. quý trước mình kê khai tồn đầu kỳ lá từ số 1-250 (tại hoá đơn mới), trong quý trước mình xuất được 13 tờ, quý này mình xuất đến tờ số 50. không biết là mình nhập số tồn cuối kỳ của quý trước có phải là số tồn đầu kỳ của quý này không vậy???? giúp mình với hĩhix. Cám ơn cả nhà nhiều hen

T

thampth

Guest
26/1/10
2
0
0
Hà Nội

Cả nhà ơi, giúp mình với.
mình dang báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, công ty mình mới thành lập, báo cáo được 1 quý rồi, vừa rồi máy kế toán mình bị lỗi phải cài lại win, phần mềm kê khai thuế của mình bị mất hết, giờ mình báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cty nhưng chỗ số tồn đầu kỳ mình không biết tính từ đâu hết. quý trước mình kê khai tồn đầu kỳ lá từ số 1-250 (tại hoá đơn mới), trong quý trước mình xuất được 13 tờ, quý này mình xuất đến tờ số 50. không biết là mình nhập số tồn cuối kỳ của quý trước có phải là số tồn đầu kỳ của quý này không vậy???? giúp mình với hĩhix. Cám ơn cả nhà nhiều hen

Bạn có thể KK lại quý 1 và KK tiếp quý 2 là được mà. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì tháng nào chốt xong kê khai, báo cáo mình cũng đều backup dữ liệu (vào mục công cụ -> sao lưu dữ liêu) ra ổ D (hoặc ổ mà cài lại máy mà bạn ko bị mất dữ liệu). Nếu có vấn đề gì thì bạn khôi phục lại được ngay.

N

ngocnu89

Sơ cấp

Anh chị cho em hỏi luôn : Những tờ hóa đơn viết sai chưa xé khỏi cuống gạch bỏ 3 liên thì kê vào mục "xóa bỏ", còn những tờ viết sai nhưng đã xé liên 2 giao cho khách và làm biên bản hủy thì kê vào mục "Hủy". Hay là cả 2 trường hợp trên dù xé liên 2 ra khỏi cuống hay chưa xé đều kê vào mục " xóa bỏ" ạ? EM cám ơn!

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Anh chị cho em hỏi luôn : Những tờ hóa đơn viết sai chưa xé khỏi cuống gạch bỏ 3 liên thì kê vào mục "xóa bỏ", còn những tờ viết sai nhưng đã xé liên 2 giao cho khách và làm biên bản hủy thì kê vào mục "Hủy". Hay là cả 2 trường hợp trên dù xé liên 2 ra khỏi cuống hay chưa xé đều kê vào mục " xóa bỏ" ạ? EM cám ơn!
Bây giờ để phân biệt hóa đơn viết sai và theo cách gọi của TT hướng dẫn sử dụng hóa đơn, thì lập Biên bản thu hồi hóa đơn đã sử dụng bạn nhé (trước là biên bản hủy hóa đơn)
cả 2 trường hợp bạn nêu đều ghi vào mục "xóa bỏ" nhé
mục "Hủy": để kê khai những hóa đơn hết giá trị sử dụng, đã lập tờ khai thông báo hủy với chi cục thuế

N

ngocnu89

Sơ cấp

Bây giờ để phân biệt hóa đơn viết sai và theo cách gọi của TT hướng dẫn sử dụng hóa đơn, thì lập Biên bản thu hồi hóa đơn đã sử dụng bạn nhé (trước là biên bản hủy hóa đơn)
cả 2 trường hợp bạn nêu đều ghi vào mục "xóa bỏ" nhé
mục "Hủy": để kê khai những hóa đơn hết giá trị sử dụng, đã lập tờ khai thông báo hủy với chi cục thuế

Chị ơi, vậy những quý trước em ko biết nên trong BCTHSDHĐ em lại kê hóa đơn sai chưa xé khỏi cuống thì kê vào mục xóa bỏ, hóa đơn sai xé rời khỏi cuống thì kê vào mục Hủy. Vậy giờ em phải làm thế nào ạ, có cần phải nộp lại BCTHSDHĐ của những quý lập sai ko ạ, kế toán trc của công ty em cũng làm thế, phải mất 3 năm rùi ạ?

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Chị ơi, vậy những quý trước em ko biết nên trong BCTHSDHĐ em lại kê hóa đơn sai chưa xé khỏi cuống thì kê vào mục xóa bỏ, hóa đơn sai xé rời khỏi cuống thì kê vào mục Hủy. Vậy giờ em phải làm thế nào ạ, có cần phải nộp lại BCTHSDHĐ của những quý lập sai ko ạ, kế toán trc của công ty em cũng làm thế, phải mất 3 năm rùi ạ?
Em mang photo các bản báo cáo sai + làm lại báo cáo đúng lên hỏi cán bộ nhận báo cáo sử dụng hóa đơn ở bộ phận 1 cửa nhờ họ hướng dẫn cách mình xử lý như thế nào cho nhanh gọn nhé (cái này mỗi chi cục mỗi khác, chủ yếu vẫn bám theo cách hướng dẫn của bộ phận quản lý hóa đơn ở Chi cục thuế quản lý, như vậy được việc cho mh hơn)

N

ngocnu89

Sơ cấp

Em mang photo các bản báo cáo sai + làm lại báo cáo đúng lên hỏi cán bộ nhận báo cáo sử dụng hóa đơn ở bộ phận 1 cửa nhờ họ hướng dẫn cách mình xử lý như thế nào cho nhanh gọn nhé (cái này mỗi chi cục mỗi khác, chủ yếu vẫn bám theo cách hướng dẫn của bộ phận quản lý hóa đơn ở Chi cục thuế quản lý, như vậy được việc cho mh hơn)

vâng, em cám ơn ạ? còn một vấn đề nữa em muốn hỏi ạ? Những hóa đơn đầu ra mình viết sai có phải kê trong bảng kê bán ra ko chị, vì em thấy có người bảo phải kê, có người bảo ko kê nên em ko biết thế nào?

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm

vâng, em cám ơn ạ? còn một vấn đề nữa em muốn hỏi ạ? Những hóa đơn đầu ra mình viết sai có phải kê trong bảng kê bán ra ko chị, vì em thấy có người bảo phải kê, có người bảo ko kê nên em ko biết thế nào?
Bạn kê bình thường nhé , chỉ chỗ doanh thu thì bạn ghi hủy thoi, để tiện theo dõi

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Bạn kê bình thường nhé , chỉ chỗ doanh thu thì bạn ghi hủy thoi, để tiện theo dõi
Việc này được quy định ở trong văn bản nào không bạn ơi?
BÌnh thường thì mh không kê khai các hóa đơn đầu ra đã bị thu hồi (hủy) vào bảng kê hóa đơn dịch vụ bán ra

B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
mọi người ơi cho em hỏi với ạ, vừa rồi e có đặt in hóa đơn hóa đơn GTGT lần đầu.Hợp đồng đặt in là ngày 13/08/2014, hóa đơn đỏ thanh toán tiền in hóa đơn là ngày 09/09/2014, và e đã nộp thông báo phát hành hóa đơn ngày 16/09/2014. Vậy bây jo e lập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 này thì e kê số hóa đơn đó vào cột tồn đầu kì hay cột số mua/phát hành trong kỳ ạ, e cảm ơn !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA