Chuyển số dư dự toán năm 2011 sang 2012 có được không?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 6 trên 6
1,956 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ledungonly
    Tham gia ngày
    Sep 2005
    Địa chỉ
    Cái Bang
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    ledungonly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Chuyển số dư dự toán năm 2011 sang 2012 có được không?

    Năm 2011 BQLDA của em được duyệt dự toán 850tr nhưng trong năm chỉ chuyển từ TK đầu tư sang tk chi phí B.QLDA có 400tr và chi hết từng đó, như vậy số dư dự toán năm 2011 còn và chưa chuyển qua tk Ban QLDA là 450 tr.
    Vậy số dư 450 tr đó em có được phép chuyển qua năm 2012 không?
    P/S: Đây là dự án nhóm A kéo dài, dự toán chi phí QLDA được em tính dựa trên vốn cấp hàng năm ví dụ như.
    Năm 2011 vốn cấp 60 tỷ em lập chi phí QLDA là 850tr
    Năm 2012 vốn cấp 55 tỉ và dự toán là 750tr
    Nếu được chuyển thì chi phí QLDA năm 2012 sẽ là 1.200 tr
    Mong các bác giúp đỡ.

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoanghuytu
    Tham gia ngày
    Sep 2006
    Địa chỉ
    Thanh Hóa
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    540
    Post Thanks / Like
    hoanghuytu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-07-2012, 08:12 #2
    Theo quy định. Vốn đầu tư của năm trước chỉ được thực hiện đến 31/01 năm sau đó. Nhưng nếu bạn giải ngân sau ngày 31/12 năm trước thì chỉ được thanh toán chứ không được tạm ứng. Kể từ ngày 01/1 năm sau bạn chỉ được lập chứng từ thanh toán cho đến hết ngày 31/01, Sau ngày 31/1 nếu không thanh toán được thì số tiền trên tự nhiên sẽ quay lại NSNN, bạn không được quyền chi được nữa.

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ledungonly
    Tham gia ngày
    Sep 2005
    Địa chỉ
    Cái Bang
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    ledungonly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-07-2012, 22:33 #3
    Điều 9 khoản 3 thông tư 10/2011 quy định.
    3. Xử lý số dư kinh phí hàng năm
    Đối với khoản chênh lệch nguồn thu lớn hơn chi, hoặc các khoản chi trong dự toán được duyệt nhưng chưa chi hết, được chuyển sang thực hiện chi ở các năm sau; đồng thời tổng hợp vào Mẫu số 02/DT-QLDA (Mục I-Nguồn kinh phí năm trước chuyển sang) để trích lập dự toán cho năm sau.

    Tuy nhiên khi lên hỏi KB thì người ta ko cho phép, người ta bảo phải là số tiền mình chuyển vào tk rồi còn dự toán mà chưa chuyển thig coi như bị xóa, điều này minh ko đồng tình nên lên đây hỏi thêm các bác.

  5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tritrung
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Bài gửi
    158
    Post Thanks / Like
    tritrung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-07-2012, 10:29 #4
    Khi lập dự toán năm nay bạn phải lập là chi 1.200 tr, trong đó chi năm 2011 chuyển sang là 450 tr và chi năm 2012 là 750 tr. Khi có QĐ duyệt 1.200 tr rồi bạn ra KB trích từ kế hoạch vốn năm nay (từ TK đầu tư sang TK tiền gửi) là 1.200 tr
    Always try my best!

  6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoanghuytu
    Tham gia ngày
    Sep 2006
    Địa chỉ
    Thanh Hóa
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    540
    Post Thanks / Like
    hoanghuytu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-07-2012, 18:28 #5
    Mình cũng đã thử dùng biện pháp như tritrung nói rồi, nhưng kho bạc vẫn không cho phép, mình hỏi căn cứ vào văn bản nào, họ nói là theo văn bản ngành dọc của ngành, họ sẽ tìm cho mình. Mình cũng không muốn căng thẳng làm gì, nhưng có lẽ họ đúng. Bởi năm vừa rồi mình có một công trình bị huỷ dự toán mất 9 tỷ, tiếc.
    ah. Thân gửi các bạn từng gọi điện cho mình thảo luận, mình đã đổi số điện thoại rồi nhé. Số mới: 0943 789 678.

  7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ledungonly
    Tham gia ngày
    Sep 2005
    Địa chỉ
    Cái Bang
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    ledungonly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    17-07-2012, 16:11 #6
    Em gọi điện thoại trực tiếp ra cho nguưòi soạn văn bản trên ở BTC(Anh Liêm) thì người ta trả lời là cho phép cộng dồn dự toán, tuy nhiên lên KB TP.HCM thì người ta trả lời không được,hic. Ông nói gà, bà nói vịt.


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

dư dự toán là gì

tờ trình xin chuyển số dư tiền gửi sang năm sau

tờ trình xin kết chuyển nguồn kinh phí sang năm sau

mẫu chuyển số dư dự toán

nội dung tờ trình xin chuyển dự toán sang năm sau

mau so 02 chuyen năm sau sang trước

tờ trình xin chuyển kinh phí năm trước sang năm nay

mẫu tờ trình đề nghị chuyển kinh phí sang năm sau

mẫu văn bản đề nghị chuyển nguồn kinh phí sang năm sau

tờ trình đề nghị tài chính chuyển kinh phi du toan sang năm sau

Chuyên nguôn dư toan