Chi lương khoán ở kế toán chủ đầu tư cần có những thủ tục gì?

• Thread starter cuongchi1976
  • Ngày gửi
C

cuongchi1976

Sơ cấp
28/11/10
9
0
0
47
sơn la
Hiện nay cơ quan đang áp dụng khoán việc đến từng bộ phận, Giản phóng mặt bằng, Đầu tư xây dựng, kế toán, văn phòng. và hàng tháng các bộ phận báo khối lượng hoàn thành lên và nhân với hệ số 30% giá trị chi phí quản lý, cũng như chi phí tổ chức bồi thường hỗ trợ các tổ làm gia vậy để thực hiện được công việc khoán trên theo các bác mình cần các hành lang pháp lý nào để thực hiện được cơ chế khoán và đã khoán như vậy có cần chấm công không và có phải lên bảng lương không hay chỉ cần chi một cục theo danh sách của từng tổ về tổ tự chia nhau là đủ. Các bác giúp em với đây là một công việc mới đối với cơ quan em làm em đau hết cả đầu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
277
21
18
40
A, A
Ðề: chi lương khoan ơ kế toán chủ đầu tư cần có những thủ tục gì ???

Cơ quan bạn thực hiện cơ chế khoán việc như vậy là áp dụng theo văn bản nào? theo mình hiểu thì việc khoán như vậy chỉ mang tĩnh chất thúc đẩy và buộc các bộ phạn phải hoàn thành công việc theo đúng tiến độ, còn việc thực hiện chi vẫn phải tuan thủ các quy định chung về địnhmức, hồ sơ, chứng từ ... và không được khoán theo các bộ phận, tỷ lệ như vậy.

C

cuongchi1976

Sơ cấp
28/11/10
9
0
0
47
sơn la
Ðề: Chi lương khoán ở kế toán chủ đầu tư cần có những thủ tục gì?

Hiện nay chủ đầu tư chỉ được trích % theo các dự án quản lý thực hiện theo QĐ: 10/2011/TT-BTC Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2011quy định về quản lý, sử dụng chi phí quản lý dự án của các dự án đầu tư xây dựng sử dụng vốn ngân sách nhà nước và chi phí giải phóng mặt bằng cũng được trích % theo công việc giải phóng mặt bằng như thống kê, đền bù thu hồi đất, thực hiện theo Thông tư 57/2010/ TT – BTC ngày 16/04/2010 quy định lập dự toán quyết toán chi phí tổ chức thực hiện bồi thường hỗ trợ TĐC khi nhà nước thu hồi đất. Cơ quan muốn các bộ phận phải hoàn thành công việc một cách nhanh nhất và phải có khối lượng hoàn thành để có chi phí thanh toán lương và các dịch vụ khác có thể nói Chủ đầu tư hiện nay gần như một doanh nghiệp có làm thì mới có ăn hết việc thì giảm quân số vậy thì tại sao mình lại không khoán công việc cho các tổ mà cứ phải chi lương hành chính trong khi đó nguồn thu không đủ chi ra. Vậy mình có thể bổ sung vào quy chế chi tiêu nội bộ một số nội dung cho phù hợp để tiến hành thực hiện được không ? Thực ra mình mới nghĩ như vậy thôi chứ chưa lường hết các công việc khác các bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ bảo cho em một tý cảm ơn các bác nhiều.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Vấn đề của bạn khá là lằng nhằng qua lời....giới thiệu của bạn. Mình chưa thực sự hiểu Bản chất cơ chế hoạt động của cơ quan bạn là gì ? Số lượng người trong biên chế là bao nhiêu ? Nói chung, tình huống của bạn mình đọc mà đau hết cả đầu. Bạn phải nói rõ hơn về tổ chức thực sự mà bạn đang nằm trong đó, công việc chính thức mà bạn đang đảm nhận là gì.

C

cuongchi1976

Sơ cấp
28/11/10
9
0
0
47
sơn la

Cơ quan mình là Ban quản lý dự án di dân công việc giải phóng mặt bằng nhà máy thủy điện sơn la và ổn định dân cư vùng lòng hồ xây dựng các khu tái định cư.Hiện cơ quan có 25 biên chế theo dự án, còn 50 người hợp đồng từng năm một đến khi hết việc, quy lương nhà nước chi tạm cấp là 8 biên chế số còn lại ăn theo % của quản lý dự án và % chi phí bồi thường và giải phóng mặt bằng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA