Thay đổi địa chỉ trên ĐKKD có phải in lại hóa đơn không?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
6,453 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Thu LH
    Tham gia ngày
    May 2011
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    15
    Post Thanks / Like
    Thu LH vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thay đổi địa chỉ trên ĐKKD có phải in lại hóa đơn không?

    Công ty em thay đổi đăng ký kinh doanh từ tháng 3 nội dung thay đổi là thay đổi địa chỉ, thay đổi giám đốc và tỷ lệ góp vốn. Em đã làm thông báo gửi tới cơ quan thuế rồi, nhưng từ lúc thay đổi tới giờ em vẫn dùng hóa đơn cũ mà địa chỉ thì lại có thay đổi chút xíu là vẫn ở số nhà đó nhưng thêm chữ tầng 2 vào thôi. Ko biết em có phải đặt in hóa đơn mới không. Mong các anh chị giúp đỡ trả lời giúp em

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Nguyễn Cẩm Hà
    Tham gia ngày
    Dec 2006
    Địa chỉ
    hà nội
    Bài gửi
    811
    Post Thanks / Like
    Nguyễn Cẩm Hà vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-07-2012, 15:16 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Thu LH Xem bài
    Công ty em thay đổi đăng ký kinh doanh từ tháng 3 nội dung thay đổi là thay đổi địa chỉ, thay đổi giám đốc và tỷ lệ góp vốn. Em đã làm thông báo gửi tới cơ quan thuế rồi, nhưng từ lúc thay đổi tới giờ em vẫn dùng hóa đơn cũ mà địa chỉ thì lại có thay đổi chút xíu là vẫn ở số nhà đó nhưng thêm chữ tầng 2 vào thôi. Ko biết em có phải đặt in hóa đơn mới không. Mong các anh chị giúp đỡ trả lời giúp em
    Bạn tham khảo khoản 2, điều 8 thông tư 153 nhé:
    Điều 8. Tạo hoá đơn đặt in....
    2.
    ........
    Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng.
    Trường hợp tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh đặt in hóa đơn cho các đơn vị trực thuộc thì tên tổ chức kinh doanh phải được in sẵn phía trên bên trái của tờ hóa đơn. Các đơn vị trực thuộc đóng dấu hoặc ghi tên, mã số thuế, địa chỉ vào tiêu thức “tên, mã số thuế, địa chỉ người bán hàng” để sử dụng.
    "Nếu một ngày em thôi đến vì mưa
    Mình tự hiểu nắng đã phai màu mắt..."


  4. Thành viên Hình đại diện của lunglinh1210
    Tham gia ngày
    Jun 2012
    Địa chỉ
    TPHCM
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    lunglinh1210 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-07-2012, 15:57 #3
    Nên in lại hóa đơn. Hóa đơn là bộ mặt của cty cũng là quảng cáo cho cty bạn. Mặt khác giá in hóa đơn bây giờ cũng khá là thấp.

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kieuchinh2006
    Tham gia ngày
    May 2011
    Địa chỉ
    Thanh hoa
    Bài gửi
    62
    Post Thanks / Like
    kieuchinh2006 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-07-2012, 17:01 #4
    Như bạn Nguyễn cẩm Hà nói là đúng đó. Bên mình cũng đặt in hoá đơn với số lượng 500 số, nhg mới dùng được hơn 30 số thì công ty phải chuyển địa điểm kinh doanh, mình chỉ việc đi khắc lại địa chỉ mới thay thế địa chỉ cũ trên dấu mã số thuế rồi dùng dấu dó đóng vào những hoá đơn khi xuất cho khách hàng là ok
    chúc bạn thành công.

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lienkt222
    Tham gia ngày
    Feb 2010
    Địa chỉ
    ha noi
    Bài gửi
    43
    Post Thanks / Like
    lienkt222 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-07-2012, 17:10 #5
    Bên công ty mình cũng vậy, đi làm lại con dấu mã số thuế có hiển thị địa chỉ hiện tại, khi xuất hoá đơn thi minh đóng lên phía trên bên trái hoá đơn , như vậy là ok, kế toán bên mua hàng khi nhìn lên tờ hoá đơn sẽ biết thui

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của buichien
    Tham gia ngày
    May 2011
    Địa chỉ
    Nghệ An
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    88
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add buichien on Facebook
    buichien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-07-2012, 11:46 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lienkt222 Xem bài
    Bên công ty mình cũng vậy, đi làm lại con dấu mã số thuế có hiển thị địa chỉ hiện tại, khi xuất hoá đơn thi minh đóng lên phía trên bên trái hoá đơn , như vậy là ok, kế toán bên mua hàng khi nhìn lên tờ hoá đơn sẽ biết thui
    Thế không phải làm thủ tục gì gửi Cơ quan thuế ah bạn? công ty mình cũng đã thay đổi địa chỉ kinh doanh, cùng quận nhưng khác phường bạn ah! vậy bạn cho mình hỏi có phải làm thủ tục j với thuế đề sử dụng tiếp hóa đơn không hay chỉ việc khắc dấu vuông mới rồi đóng vào địa chỉ cũ của Hóa đơn thôi bạn?
    Cảm ơn bạn nhiều nha

  8. Chuyên Gia Spam Hình đại diện của Kaspersky
    Tham gia ngày
    Jul 2012
    Địa chỉ
    Huế
    Bài gửi
    402
    Post Thanks / Like
    Kaspersky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-07-2012, 16:09 #7
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lunglinh1210 Xem bài
    Nên in lại hóa đơn. Hóa đơn là bộ mặt của cty cũng là quảng cáo cho cty bạn. Mặt khác giá in hóa đơn bây giờ cũng khá là thấp.
    Giá cả chưa phải quyết định hết đâu bạn, Vì muốn in mới thì phải làm thủ tục huỷ hoá đơn nữa.... Mình thấy cách đóng dấu mới vào địa chỉ củ trên hoá đơn là khả thi nhất.
    ☆ Never Give Up The Dream ☆

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của member0608
    Tham gia ngày
    Aug 2010
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    475
    Post Thanks / Like
    member0608 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-07-2012, 14:49 #8
    Mình thấy hóa đơn đặt in, có sẵn các chỉ tiêu rồi, khoảng trắng còn rất ít, không biết đóng tiếp dấu mã số thuế mới lên có bị đè trùng không nữa. Mọi người, ai đã làm qua rồi thì post hình dùm để mình dễ hình dung hơn nha. Cảm ơn nhiều.

  10. Ngóng Gió Trời Hình đại diện của ongbichhoa
    Tham gia ngày
    Nov 2010
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    261
    Post Thanks / Like
    ongbichhoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-07-2012, 14:51 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi buichien Xem bài
    Thế không phải làm thủ tục gì gửi Cơ quan thuế ah bạn? công ty mình cũng đã thay đổi địa chỉ kinh doanh, cùng quận nhưng khác phường bạn ah! vậy bạn cho mình hỏi có phải làm thủ tục j với thuế đề sử dụng tiếp hóa đơn không hay chỉ việc khắc dấu vuông mới rồi đóng vào địa chỉ cũ của Hóa đơn thôi bạn?
    Cảm ơn bạn nhiều nha
    Cái dấu vuông đó thì bạn cũng phải đăng ký sử dụng với phòng ấn chỉ mà, chứ đâu phải bên bạn muốn khắc dấu vuông nào dùng cũng đc đâu?

  11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của member0608
    Tham gia ngày
    Aug 2010
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    475
    Post Thanks / Like
    member0608 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-07-2012, 15:23 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ongbichhoa Xem bài
    Cái dấu vuông đó thì bạn cũng phải đăng ký sử dụng với phòng ấn chỉ mà, chứ đâu phải bên bạn muốn khắc dấu vuông nào dùng cũng đc đâu?
    Nếu chỉ có thay đổi địa chỉ Công ty, nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần hoàn tất các thủ tục cần thiết rồi làm con dấu có địa chỉ mới thôi hay là con dấu mới có cả tên Công ty và MST vậy Bạn?


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

thay doi thong tin tren hoa don

muon thay doi dia chi xuat hoa don

thay doi dia chi kinh doanh tren hoa don

thay đổi địa chỉ trên hoá dơn

chuyển địa điểm có phải làm lại hóa đơn

thay doi dia chi co can in lai hoa don

thay doi dia chi doanh nghiep cos can in lai hoa don gtgt hay khong

thay doi thong tin in tren hoa don

su dung hoa don cu khi thay doi dia chi

muon dung lai hoa don cũ sau khi thay doi dia chi kinh doanh

Thay đổi địa điểm kinh doanh có cần fải đặt in lại hóa đơn ko

thay doi dia diem co phai dat in lai hoa don

sua hoa don khi thay doi dia diem

chuyen dia chi co can in lai hoa don

hoá đơn sau khi chuyển địa điểm

xuất hóa đơn sau khi đổi địa chỉ cùng quận doanh nghiệp

thay đổi địa chỉ có phải in lại hóa đơn

thay đổi tên công ty nhưng vẫn dùng dấu cũ

DN thay đổi địa chỉ ĐKKD muốn sử dụng tiếp hoá đơn tự in thì cần những thủ tục gì

thay doi dia diem kinh doanh can bao cao nhung gi doi voi co quan thue

thay doi văn phòng viec in hóa đơn có sẵn