Thay đổi địa chỉ trên ĐKKD có phải in lại hóa đơn không?

• Thread starter Thu LH
  • Ngày gửi
T

Thu LH

Sơ cấp
5/5/11
14
0
0
Hà Nội
Công ty em thay đổi đăng ký kinh doanh từ tháng 3 nội dung thay đổi là thay đổi địa chỉ, thay đổi giám đốc và tỷ lệ góp vốn. Em đã làm thông báo gửi tới cơ quan thuế rồi, nhưng từ lúc thay đổi tới giờ em vẫn dùng hóa đơn cũ mà địa chỉ thì lại có thay đổi chút xíu là vẫn ở số nhà đó nhưng thêm chữ tầng 2 vào thôi. Ko biết em có phải đặt in hóa đơn mới không. Mong các anh chị giúp đỡ trả lời giúp em

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Thay đổi địa chỉ trên ĐKKD có phải in lại hóa đơn không?

Công ty em thay đổi đăng ký kinh doanh từ tháng 3 nội dung thay đổi là thay đổi địa chỉ, thay đổi giám đốc và tỷ lệ góp vốn. Em đã làm thông báo gửi tới cơ quan thuế rồi, nhưng từ lúc thay đổi tới giờ em vẫn dùng hóa đơn cũ mà địa chỉ thì lại có thay đổi chút xíu là vẫn ở số nhà đó nhưng thêm chữ tầng 2 vào thôi. Ko biết em có phải đặt in hóa đơn mới không. Mong các anh chị giúp đỡ trả lời giúp em

Bạn tham khảo khoản 2, điều 8 thông tư 153 nhé:
Điều 8. Tạo hoá đơn đặt in....
2.
........
Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng.
Trường hợp tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh đặt in hóa đơn cho các đơn vị trực thuộc thì tên tổ chức kinh doanh phải được in sẵn phía trên bên trái của tờ hóa đơn. Các đơn vị trực thuộc đóng dấu hoặc ghi tên, mã số thuế, địa chỉ vào tiêu thức “tên, mã số thuế, địa chỉ người bán hàng” để sử dụng.

L

lunglinh1210

Guest
6/6/12
0
0
1
TPHCM

Nên in lại hóa đơn. Hóa đơn là bộ mặt của cty cũng là quảng cáo cho cty bạn. Mặt khác giá in hóa đơn bây giờ cũng khá là thấp.

K

kieuchinh2006

Trung cấp
2/5/11
61
0
0
Thanh hoa

Như bạn Nguyễn cẩm Hà nói là đúng đó. Bên mình cũng đặt in hoá đơn với số lượng 500 số, nhg mới dùng được hơn 30 số thì công ty phải chuyển địa điểm kinh doanh, mình chỉ việc đi khắc lại địa chỉ mới thay thế địa chỉ cũ trên dấu mã số thuế rồi dùng dấu dó đóng vào những hoá đơn khi xuất cho khách hàng là ok
chúc bạn thành công.

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi

Bên công ty mình cũng vậy, đi làm lại con dấu mã số thuế có hiển thị địa chỉ hiện tại, khi xuất hoá đơn thi minh đóng lên phía trên bên trái hoá đơn , như vậy là ok, kế toán bên mua hàng khi nhìn lên tờ hoá đơn sẽ biết thui

buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An

Bên công ty mình cũng vậy, đi làm lại con dấu mã số thuế có hiển thị địa chỉ hiện tại, khi xuất hoá đơn thi minh đóng lên phía trên bên trái hoá đơn , như vậy là ok, kế toán bên mua hàng khi nhìn lên tờ hoá đơn sẽ biết thui
Thế không phải làm thủ tục gì gửi Cơ quan thuế ah bạn? công ty mình cũng đã thay đổi địa chỉ kinh doanh, cùng quận nhưng khác phường bạn ah! vậy bạn cho mình hỏi có phải làm thủ tục j với thuế đề sử dụng tiếp hóa đơn không hay chỉ việc khắc dấu vuông mới rồi đóng vào địa chỉ cũ của Hóa đơn thôi bạn?
Cảm ơn bạn nhiều nha

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Nên in lại hóa đơn. Hóa đơn là bộ mặt của cty cũng là quảng cáo cho cty bạn. Mặt khác giá in hóa đơn bây giờ cũng khá là thấp.

Giá cả chưa phải quyết định hết đâu bạn, Vì muốn in mới thì phải làm thủ tục huỷ hoá đơn nữa.... Mình thấy cách đóng dấu mới vào địa chỉ củ trên hoá đơn là khả thi nhất.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Mình thấy hóa đơn đặt in, có sẵn các chỉ tiêu rồi, khoảng trắng còn rất ít, không biết đóng tiếp dấu mã số thuế mới lên có bị đè trùng không nữa. Mọi người, ai đã làm qua rồi thì post hình dùm để mình dễ hình dung hơn nha. Cảm ơn nhiều.

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội

Thế không phải làm thủ tục gì gửi Cơ quan thuế ah bạn? công ty mình cũng đã thay đổi địa chỉ kinh doanh, cùng quận nhưng khác phường bạn ah! vậy bạn cho mình hỏi có phải làm thủ tục j với thuế đề sử dụng tiếp hóa đơn không hay chỉ việc khắc dấu vuông mới rồi đóng vào địa chỉ cũ của Hóa đơn thôi bạn?
Cảm ơn bạn nhiều nha

Cái dấu vuông đó thì bạn cũng phải đăng ký sử dụng với phòng ấn chỉ mà, chứ đâu phải bên bạn muốn khắc dấu vuông nào dùng cũng đc đâu?

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Cái dấu vuông đó thì bạn cũng phải đăng ký sử dụng với phòng ấn chỉ mà, chứ đâu phải bên bạn muốn khắc dấu vuông nào dùng cũng đc đâu?

Nếu chỉ có thay đổi địa chỉ Công ty, nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần hoàn tất các thủ tục cần thiết rồi làm con dấu có địa chỉ mới thôi hay là con dấu mới có cả tên Công ty và MST vậy Bạn?

H

huong2008

Guest
12/3/08
47
0
6
hà nội

mình cũng đang có nhu cầu tìm hiểu vụ thay đổi địa chỉ, đánh dấu theo dõi

K

ktvui

Sơ cấp
10/8/09
25
0
0
ha nam

Nếu chỉ có thay đổi địa chỉ Công ty, nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần hoàn tất các thủ tục cần thiết rồi làm con dấu có địa chỉ mới thôi hay là con dấu mới có cả tên Công ty và MST vậy Bạn?

Thì bạn làm lại luôn con dấu có tên cty,mst và địa chỉ mới, chứ bạn chỉ làm con dấu mỗi địa chỉ mới thì trong ko thẩm mỹ lắm...

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Có đấy bạn. bạn làm thông báo theo mẫu 08 kèm theo giấy phép kinh doanh mới gửi lên CCT la ok.còn hoá đơn thi ko cần in lại đâu, khắc con dấu khác là được.

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Cảm ơn bạn nhiều nha

Có đấy bạn. bạn làm thông báo theo mẫu 08 kèm theo giấy phép kinh doanh mới gửi lên CCT la ok.còn hoá đơn thi ko cần in lại đâu, khắc con dấu khác là được.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Cảm ơn bạn nhiều nha

Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

làm lại con dấu MST có phải lên phòng ấn chỉ để được hướng dẫn không hay tự làm vậy Bạn?

H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM

member0608: bạn làm lại con dấu mã số thuế gồm có : tên cong ty, địa chỉ, mst là được rồi không phải lên phòng ấn chỉ hỏi đâu bạn

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định

Cả nhà cho mình hỏi: công ty mình chỉ thay mỗi tên phường A thành phường B thôi còn tất cả giữ nguyên, vậy có cần phải làm thông báo gửi cơ quan thuế không, CCT thuế vẫn như cũ, nếu có cho mình xin mẫu thông báo đó, cảm ơn cả nhà

ptx309

ptx309

Cao cấp

Bên em thay đổi tên công ty, vẩn xài hóa đơn cũ, khách hàng nhận được hóa đơn thì ý kiến đủ thứ, bảo e cho xin cái giấy chứg minh là cty mới đổi tên, xong lại xin cái thông tư nghị định nào quy định là cục thuế có cho phép làm cái điều ấy, haiz...mà bên em là xuất hóa đơn dùm nữa mới khổ chứ
Thôi thì em đành ngồi gửi cho khách cái công văn Số: 6251/CT-TTHT. Thiệt tình là thiệt tình ...!!!

Bên em thay đổi tên công ty, vẩn xài hóa đơn cũ, khách hàng nhận được hóa đơn thì ý kiến đủ thứ, bảo e cho xin cái giấy chứg minh là cty mới đổi tên, xong lại xin cái thông tư nghị định nào quy định là cục thuế có cho phép làm cái điều ấy, haiz...mà bên em là xuất hóa đơn dùm nữa mới khổ chứ
Thôi thì em đành ngồi gửi cho khách cái công văn Số: 6251/CT-TTHT. Thiệt tình là thiệt tình ...!!!

M

maihanhtb

Guest
7/5/09
2
0
1
thái bình

Thì bạn làm lại luôn con dấu có tên cty,mst và địa chỉ mới, chứ bạn chỉ làm con dấu mỗi địa chỉ mới thì trong ko thẩm mỹ lắm...

Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng
Chị Cẩm Hà cho em hỏi chút. trường hợp em khắc dấu địa chỉ mới thì em đóng trên dòng MST có được không ah chị?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA