Mẫu báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN

• Thread starter thanhtt88
  • Ngày gửi
T

thanhtt88

Sơ cấp
5/6/12
26
0
1
35
thanh hoa
cty mình mua chứng từ khấu trừ tncn của cơ quan thuế và một cuốn thanh toán ấn chỉ t10 mà quý này ko sử dung thì mình có phải báo cáo ko, mình ko biết làm sao, ai có mẫu cho mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Mẫu báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN

cty mình mua chứng từ khấu trừ tncn của cơ quan thuế và một cuốn thanh toán ấn chỉ t10 mà quý này ko sử dung thì mình có phải báo cáo ko, mình ko biết làm sao, ai có mẫu cho mình với
Bạn báo cáo quý theo 2 mẫu này: Mẫu BC8/AC và Mẫu CTT25/AC (file đính kèm)

Đính kèm

• BC-AnChi-TNCN.xls
    32 KB · Lượt xem: 3,469
D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bên mình thì không phải làm BC quý, bộ phận tiếp nhận hồ sơ nói là không phải làm kể cả trường hợp phát sinh chỉ phải làm tháng thôi

T

thanhtt88

Sơ cấp
5/6/12
26
0
1
35
thanh hoa

ban ơi ko su dung vẫn phải báo cáo sao, mà minh gửi qua mạng bằng taxonline ko có mẫu này sao gửi dc

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Mình không rõ thấy người nhận tờ khai bên mình bảo chỉ phải làm tháng và cuối năm thôi, hàng tháng mà có PS thì phải làm báo cáo và nộp trước ngày 5 tháng sau còn nếu không ps thì có thể đến 20 nộp cũng được

T

tranglung

Sơ cấp
10/7/12
4
0
0
Ho Chi Minh

Mẫu đó thuộc QĐ số 30/2001/QĐ-BTC ngày 13/04/2001 về việc ban hành chế độ in, phát hành, quản lý, sử dụng ấn chỉ.Văn bản còn hiệu lực thi hành.

Mẫu BC 8/AC : Báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ.

Ban vao cong van do de lay ban nhe , minh co o may tinh nhung ma ko tai len day duoc , ko biet cach lam nhu the nao ?

L

lethanhth

Guest
29/10/12
1
0
0
39
trieu son thanh hoa

minh chua di lam nhung dang tim hieu dan de sau nay di lam ma sao thay no rac roi qua co chang biet phai lam bao cáo thue tu dau nua. ban co the cho minh xin mau cac file lam thue thu nhap ca nhan duoc khong? bat dau tu dang ky thue nay cho den khi lam bao cao thue hang thang can nhung mau nao vay?

T

thuyto

Guest
1/10/09
19
1
3
40
ha noi

Hôm nay mình lên phòng ấn chỉ thì ngưòi nhận tờ khai bên mình bảo không phát sinh cũng phải nộp mà