Tờ khai thuế lệch 5 đồng so với phần mềm kế toán

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
các bác ui cho em hỏi em làm tờ khai thuế t6 bị lệch so với phần mềm kế toán 5 đồng có sao ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhamnhung89

Trung cấp
5/9/09
108
0
16
Thái Bình - Hà Nội
Ðề: tờ khai thuế lệch 5 đồng so với phần mềm kế toán

các bác ui cho em hỏi em làm tờ khai thuế t6 bị lệch so với phần mềm kế toán 5 đồng có sao ko ạ?

Thường phải khớp nhau chứ bạn, mình làm trên misa vẫn khớp mà. Tốt nhất b nên kiểm tra lại các hóa đơn có thể nó bị nhảy nên bị lệch 5 đồng

thutrang3688

thutrang3688

Guest
27/4/08
52
1
0
Ha Noi

Bạn đối chiếu lại giữa hóa đơn - phần mềm - Bảng kê, kiểm tra chênh lệch do dâu.

Trường hợp bạn kiểm tra trong phần mềm ổn rồi, xuất báo cáo dạng Execl để nạp vào HTKK thì lưu ý kiểm tra lại số tiền thuế nhé, rất hay bị nhảy số, HTKK sẽ tự tính lại số thuế theo tỷ lệ thuế suất, chứ không nạp đúng theo số liệu trên excel đâu bạn ạ.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

cty em có 1 HĐ,khi viết HĐ ktoan ghi tiền hàng : 19.663.638 ; tiền thuế kt làm tròn để cộng tiền thanh toán tròn là: 1.966.362 (đúng là 1.966.364)khi e nhập vào PM thì Pm ko ra số tiền thuế trên HĐ mà ra số tiền 1.966.364.vậy em phải xử lý trường hợp này như thế nào đây bác nào biết chỉ giùm em với.

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

bạn hỏi lệch trong HTKK thuế hay trong phần mềm kt của cty bạn? nếu trong pm kt thì mình ko rõ nhưng trong htkk thì hình như là ko sao. vì đó là do pm tự làm tròn mà.

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
127
1
0
Thái Bình

Bạn nên sưả cho đúng vơí hóa đơn bất kể là HTKK hay PM nhé

P

phuviet