Để mục thu nhập khác là bao nhiêu hợp lý với thuế và Bảo hiểm

• Thread starter blackmoon
  • Ngày gửi
B

blackmoon

Trung cấp
13/6/07
126
0
16
hanoi
Chào cả nhà, mình đang làm bảo hiểm, Trên hợp đồng lao động (đi đối chiếu với bảo hiểm) phần phụ cấp lương: mình ghi là theo quy chế của công ty. Và mình chỉ kê khai phần lương chính là: 2.140.000 đ (tiền lương đóng bảo hiểm) còn phần "Thu nhập khác" theo bảng danh sách phải kê khai với phòng Lao động mình để trống. Liệu thế có đc ko? Có hợp lý giữa thuế với bảo hiểm ko? Nếu sau này phần lương thuế mình cho thêm phần phụ cấp lương nữa, Cả nhà tư vấn giúp m với nhé. Cám ơn mọi người nhiêu` :flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongnhung19871987

Sơ cấp
25/6/12
43
0
0
37
TPHCM
Ðề: Để mục thu nhập khác là bao nhiêu hợp lý với thuế và Bảo hiểm

Sao không thấy bạn nào trả lời chủ đề này để mình thao khảo dzới ta.

T

thuongmai58

Sơ cấp
13/9/10
17
0
0
Quảng Bình
Ðề: Để mục thu nhập khác là bao nhiêu hợp lý với thuế và Bảo hiểm

Chào cả nhà, mình đang làm bảo hiểm, Trên hợp đồng lao động (đi đối chiếu với bảo hiểm) phần phụ cấp lương: mình ghi là theo quy chế của công ty. Và mình chỉ kê khai phần lương chính là: 2.140.000 đ (tiền lương đóng bảo hiểm) còn phần "Thu nhập khác" theo bảng danh sách phải kê khai với phòng Lao động mình để trống. Liệu thế có đc ko? Có hợp lý giữa thuế với bảo hiểm ko? Nếu sau này phần lương thuế mình cho thêm phần phụ cấp lương nữa, Cả nhà tư vấn giúp m với nhé. Cám ơn mọi người nhiêu` :flower1:
Tiền lương để đóng BHXH không liên quan gì đến tiền lương bạn trả cho công nhân, Bạn có thể trả lương cho Công nhân cao hơn hoặc thấp hơn mức lương bạn tham gia BHXH (Tuy nhiên bạn phải thỏa thuận mức lương BH với người Lđộng). Tiền lương đóng BHXH gồm: Lương chính + phụ cấp trách nhiêm, phụ cấp khu vực (Nếu có). Thuế chỉ căn cứ vào bảng kê khai đăng ký hệ số tiền lương với Phòng LĐ-Tbinh đẻ tính chi phí tiền lương hợp lý mà thôi.... Chủ đề này có nhiều ở trên ddàn
rồi , bạn tìm thêm sẽ rỏ.......

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA