Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục đăng ký thuế ban đầu tại CC Hai Bà Trưng, hà Nội

• Thread starter honghanh17982
  • Ngày gửi
H

honghanh17982

Guest
15/11/06
33
0
6
Hồng Mai, Hà Nội
cả nhà giúp m với, công ty m mới thành lập đã có giấy phép ĐKKD và dấu. Cty m thuộc quận Hai bà trưng thì thủ tục đky thuế ban đầu thế nào ah, có ai bít giúp m với.

m cũng nghe thấy bảo bay giò ko phải làm thủ tục đky thuế ban đầu nữa mà chỉ cần kê khai nộp thuế môn bài,
có hoa đơn thông báo phát hành hóa đơn là xong, ko bít có đúng ko.

nếu vậy thì m bit ai là qly thuế của m nhỉ, họ có xuống kiểm tra DN ko?

mà m và chồng m là thành viên trong cty TNHH vậy chồng m làm Giám đốc, m làm kế toán trưởng đc ko nhỉ cả nhà.

thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangdangminh

Sơ cấp
7/7/12
25
0
0
hà nội
Ðề: Thủ tục đăng ký thuế ban đầu tại CC Hai Bà Trưng, hà Nội

Chào bạn, cty mình cũng mới thành lập tháng trước, cty đã có giấy ĐKKD và dấu, cty mình thuộc quận thuế Hoàng Mai nên chỉ làm tờ khai thuế môn bài và đi nộp thuế môn bài, tháng này cty mình kg có phát sinh gì nhưng vẫn phải nộp tờ khai thuế GTGT, tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý là ok, còn thuế bên bạn thì mình chưa biết thế nào.Theo mình thì bạn nên hỏi chị quản lý thuế là rõ nhất, chị ấy sẽ tư vấn cho bạn.Khi có giấy ĐKKD là có MST mình đã lên Chi Cục thuế để hỏi xem ai là người quản lý thuế của cty, bạn làm như mình xem sao.
Cty bạn đã mua hóa đơn thì phải thông báo phát hành hóa đơn gửi lên thuế nếu kg bị phạt đấy
Cty trước mình làm là cty TNHH sếp là giám đốc còn vợ là kế toán trưởng, trường hợp của bạn mình nghĩ là được.Chúc bạn thành công.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Theo mình bạn nên làm 1 cái công văn gửi đến chi cục thuế HBT, thông báo là cty bắt đầu hoạt động từ ngày nào( ngày cấp giấy ĐKKD), sau đó đi nộp tiền thuế môn bài, hàng tháng nộp tờ khai, nếu có mua TSCĐ gì thì làm bảng đăng ký khấu hao gửi kèm luôn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào Chị, ko biết chị đã có biên bản làm việc ban đầu với cơ quan thuế chưa, trong biên bản này ghi rất nhìu thông tin & quy định có liên quan đến cty Chị như: cơ quan thuế quản lý, ngày bắt đầu hoặt động (*), chế độ kt DN áp dụng, hình thức kế tóan vv....và làm quen với Chị (Anh) quản lý thuế DN, cơ quan thuế sẽ căn cứ vào ngày (*) để xử phạt cty Chị nếu ko nộp bc theo quy định, Thân

H

honghanh17982

Guest
15/11/06
33
0
6
Hồng Mai, Hà Nội

thanks ca nhà đã giúp đỡ

Chào Chị, ko biết chị đã có biên bản làm việc ban đầu với cơ quan thuế chưa, trong biên bản này ghi rất nhìu thông tin & quy định có liên quan đến cty Chị như: cơ quan thuế quản lý, ngày bắt đầu hoặt động (*), chế độ kt DN áp dụng, hình thức kế tóan vv....và làm quen với Chị (Anh) quản lý thuế DN, cơ quan thuế sẽ căn cứ vào ngày (*) để xử phạt cty Chị nếu ko nộp bc theo quy định, Thân

m cũng đang muốn hỏi về cái này, ko bit làm cái bb này phải găp can bo qly cua DN m ah ban?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA