Kê khai 3.1.7

• Thread starter keobg
  • Ngày gửi
K

keobg

Sơ cấp
17/7/12
8
0
0
Yên Dũng - Bắc giang
Cả nhà ơi cho mình hỏi chút: Bên minh nhập khẩu NVL về sản xuất. Hóa đơn chứng từ về các chi phí lưu công, hạ công xuống. Có 1 số chứng từ mình nhận được thi họ k ghi mức thuế xuất là bao nhiêu % mà chỉ có số tiền thuế.mình nhìn trên hóa đơn thì mức thuế họ tính k phải là 5 mà cũng k phải là 10%. vậy thì kê khai trên 3.1.7 mình sẽ kê vào mục nào nhỉ? cả nhà cho ý kiến với

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhophung

Sơ cấp
21/12/13
19
0
0
32
Hà Nội
Ðề: Kê khai 3.1.7

Cả nhà ơi cho mình hỏi chút: Bên minh nhập khẩu NVL về sản xuất. Hóa đơn chứng từ về các chi phí lưu công, hạ công xuống. Có 1 số chứng từ mình nhận được thi họ k ghi mức thuế xuất là bao nhiêu % mà chỉ có số tiền thuế.mình nhìn trên hóa đơn thì mức thuế họ tính k phải là 5 mà cũng k phải là 10%. vậy thì kê khai trên 3.1.7 mình sẽ kê vào mục nào nhỉ? cả nhà cho ý kiến với
Bạn kê khai bình thưởng, bạn cứ thử chia ra xem thuế suất họ áp dụng là bao nhiêu, nếu gần bằng 5% thì lấy 5%, nếu gần 10% thì lấy 10%. Số tiền thuế sẽ lệch với hóa đơn mà bạn có, bạn ghi lại số tiền thuế theo hóa đơn vào phần ghi chú là được nhé.

K

keobg

Sơ cấp
17/7/12
8
0
0
Yên Dũng - Bắc giang

Bạn ơi.Nghĩa làcôtj ghi chú( cột cuối cùng đấy mình điền số tiền thuế theo Hóa đơn) còn phần thuế 5% hay 10% là phần mềm sẽ tự tính

N

nguyenhophung

Sơ cấp
21/12/13
19
0
0
32
Hà Nội

Bạn ơi.Nghĩa làcôtj ghi chú( cột cuối cùng đấy mình điền số tiền thuế theo Hóa đơn) còn phần thuế 5% hay 10% là phần mềm sẽ tự tính
ko bạn vẫn điền thuế suất vào cột thuế suất (5% hoặc 10% theo thuế suất gần nhất so vs thuế suất trên hóa đơn) sau đó điền số tiền thực tế trên hóa đơn vào ô ghi chú là được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA