Tra cứu các hồ sơ thuế đã nộp và các thông báo xác nhận của iHTKK

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bước 1 : Truy cập iHTKK tại địa chỉ www.nhantokhai.gdt.gov.vn ; đăng nhập bằng tên đăng nhập (MST NNT)

Bước 2 : Tra cứu tờ khai và thông báo xác nhận của iHTKK

a. Tra cứu tờ khai

Nếu bạn biết rõ loại tờ khai cần tra cứu thì chọn đích danh loại tờ khai hoặc thời gian nộp tờ khai để có kết quả nhanh nhất, còn nếu muốn xem toàn bộ thì chọn Tất cả; muốn tải tờ khai nào thì nhấp trực tiếp vào nó.

Kết quả sau khi tra cứu

b. Tra cứu thông báo xác nhận
Tương tự như các thao tác tra cứu tờ khai, nhưng tra cứu thông báo xác nhận lại có phần khó tra cứu hơn vì nội dung thông báo không được chi tiết, bạn căn cứ vào khoảng thời gian mình nộp tờ khai và thói quen nộp tờ khai của mình để xác định tải thông báo cho chính xác.

Các loại thông báo có thể tra cứu

Kết quả tra cứu thông báo

phantuannam
http://www.facebook.com/phantuannam

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doihoadai

Sơ cấp
1/5/13
40
0
6
Phu Yen
Ðề: Tra cứu các hồ sơ thuế đã nộp và các thông báo xác nhận của iHTKK

Em có thắc mắc này anh chị nào gặp xin cho e ý kiến, Em tải tờ khai trên phần tra cứu tờ khai của iHTKK lưu vào máy khi mở file thì vần OK, nhưng khoảng mấy tháng sau em mở file thì file báo lỗi không mở dc, em không tìm dc nguyen nhân. Anh chị nào gặp vấn đề trên xin cho em chỉ dẫn

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Tra cứu các hồ sơ thuế đã nộp và các thông báo xác nhận của iHTKK

Em có thắc mắc này anh chị nào gặp xin cho e ý kiến, Em tải tờ khai trên phần tra cứu tờ khai của iHTKK lưu vào máy khi mở file thì vần OK, nhưng khoảng mấy tháng sau em mở file thì file báo lỗi không mở dc, em không tìm dc nguyen nhân. Anh chị nào gặp vấn đề trên xin cho em chỉ dẫn
Có thể do chưa có phần mềm đọc PDF chứ ít khi nào file PDF bị lỗi hoặc nhiễm virus!

M

Me dop

Sơ cấp
23/2/10
18
0
1
hanoi
Nhờ bạn phantuannam chỉ giùm mình với. Mình vào tra cứu mấy tờ khai thuế GTGT sau đó kích đúp chuột để tải về mà không tải được. Không chỉ quý này đâu mấy quý trước mình cũng không tải về để lưu được.Cám ơn bạn trước nhé!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Nhờ bạn phantuannam chỉ giùm mình với. Mình vào tra cứu mấy tờ khai thuế GTGT sau đó kích đúp chuột để tải về mà không tải được. Không chỉ quý này đâu mấy quý trước mình cũng không tải về để lưu được.Cám ơn bạn trước nhé!
Xem máy tính có cài phần mềm virus nào không. Có thể phần mềm virus ngăn không cho tải file về máy tính

M

Me dop

Sơ cấp
23/2/10
18
0
1
hanoi
Cám ơn bạn nhé, nhưng trước đây vẫn máy tính ấy mình vẫn tải về bình thường chỉ 3 quý gần đây là mình không tải được thôi. Mình muốn hỏi bạn thêm chút nữa bạn đã nộp thuế điện tử chưa? Khi lập giấy nộp tiền trên trang web của tổng cục thuế xong mình bấm nút hoàn thành là được à. Sau đó còn phải làm gì nữa bạn. Với ngân hàng thì sao? Mình tra cứu thông báo cũng chưa thấy có gì cả. Bạn Nam hoặc ace nào biết thì tư vấn giùm mình với nhé. Cám ơn các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA