Khẩn cấp: Lỗi hệ thống: java.sql.SQLException: ORA-01692...khi nộp thuế qua mạng

• Thread starter connick
  • Ngày gửi
connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn
Mới sáng vừa nộp tờ "Thông báo phát hành hoá đơn " qua mạng ngon lành. Đến chiếu phát hiện ra sai số HĐ và ngày bắt đầu sử dụng nên vào nộp lại thị bị báo lỗi:
Lỗi hệ thống: java.sql.SQLException: ORA-01692: unable to extend lob segment IHTKK.SYS_LOB0000076701C00009$$ partition SYS_LOB_P807 by 128 in tablespace IHTKK_LOB_DATA_072012
Đã thử gỡ rồi cài lại Java bản 7.5 mà vẫn không được: vẫn lỗi đó
Ai biết giúp khẩn với !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NGUYEN CAM VAN

Guest
Ðề: Khẩn cấp: Lỗi hệ thống: java.sql.SQLException: ORA-01692...khi nộp thuế qua mạng

Mình cũng bị lỗi này, và làm đủ mọi cách, cài lại java cũng vẫn không đc. Mong các bạn chỉ giúp. Gần hết hạn nộp báo cáo. Tks nhiều

L

Linh Phan Rang

Guest
Ðề: Khẩn cấp: Lỗi hệ thống: java.sql.SQLException: ORA-01692...khi nộp thuế qua mạng

Mình cũng bị lỗi này, và làm đủ mọi cách, cài lại java cũng vẫn không đc. Mong các bạn chỉ giúp. Gần hết hạn nộp báo cáo. Tks nhiều

Lỗi này mình cũng đã gặp ở mấy tháng trước, không sao đâu bạn ạ. Do máy chủ quá tải thôi, lần trước mình thức dậy lúc đêm khuya thì gửi được. Bây giờ máy chủ đang xử lý các dữ liệu đã chuyển để qua ngày mai hoặc ngày kia là hết thôi, sẽ gửi được bình thường. Thường thì TCT sẽ thông báo gia hạn thêm 2 đến 3 ngày để nộp, bạn đừng có lo. Kinh nghiệm nên nộp trước ngày 18 hàng tháng sẽ không bị tình trạng này. Chúc bạn vui vẻ.:flower1:

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Đúng là do máy chủ của bên thuế, mình vừa thử lại nó chuyển sang ... lỗi mới
Lỗi hệ thống: java.sql.SQLException: ORA-01652: unable to extend temp segment by 128 in tablespace TEMP
Pó tay với các bác thuế

N

Ninhan

Trung cấp
6/1/09
61
0
6
TP.HCM

Ôi mình cũng đag gặp lỗi này ... Chắc khuya phải dậy để làm xem thế nào?

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Thông thường thì khi gửi hay gặp phải lỗi này, Nếu do Sever Thuế quá tải thì chịu còn bạn nên kiểm tra lại Add-On Java trong IE đã bật hay chưa nhé, và xem AV có chặn hay giới hạn Java hoạt động không ?

Q

quephuong

Guest
24/10/07
1
0
0
52
TP.HCM

Thông thường thì khi gửi hay gặp phải lỗi này, Nếu do Sever Thuế quá tải thì chịu còn bạn nên kiểm tra lại Add-On Java trong IE đã bật hay chưa nhé, và xem AV có chặn hay giới hạn Java hoạt động không ?

Mình cũng đang bị như vậy đây đã cài lại Java roi nhưng vẫn thế,Theo như bạn thì muốn vào kiểm tra Add-on Java trong IE thì vào đâu để kiểm tra vậy chỉ cho mình với thanks!

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình cũng đang bị như vậy đây đã cài lại Java roi nhưng vẫn thế,Theo như bạn thì muốn vào kiểm tra Add-on Java trong IE thì vào đâu để kiểm tra vậy chỉ cho mình với thanks!

Bạn vào Tool - Manage Add-On, Sau đó tìm đến từ Java nhé, xem có Enbale chưa?

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Tình hình là vẫn không được? Có ai thành công chưa?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Tình hình là vẫn không được? Có ai thành công chưa?
Bạn sử dụng trình duyệt Internet Explorer sẽ không có lỗi như vậy, lỗi đó hay xuất hiện khi dùng Google Chrome hoặc Mozilla Firefox
Thân!

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Đã Ok. Kinh nghiệm là không nên cố thử, cài lại PM ... mà do bác thuế cả

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Em vừa nộp xong, đã ok, đã nhận được thông báo V/v: Xác nhận đã nộp hồ sơ khai thuế qua mạng. Chúc cả nhà thành công!

T

tinker

Guest
13/11/07
24
0
0
39
HCM

Lỗi do hệ thống quá tải vào những ngày cuối ạ

A

anhakt01

Sơ cấp
24/4/12
21
0
0
hà nội

em cũng bị như này hôm qua ngồi cả đêm mà k dc

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Đã gửi thành công từ hôm qua, nhưng mail đến giờ vẫn chưa nhận được thông báo

T

tinker

Guest
13/11/07
24
0
0
39
HCM

Hệ thống Ihttk của tổng cục vừa mới fix xong. Mail và ứng dụng đã chạy tốt hôm nay nhé

T

tantan123

Guest
28/12/07
51
0
0
37
thanh hoa

Chán quá hệ thống chạy được một lúc ổn định. Đến tối hôm qua lại lỗi, ngồi cả đêm mà không nộp được. Mà tại sao trên trang chủ kekhaithue lại không có thông báo gì nhỉ?. Đến giờ vẫn chưa nộp được.(7h 22/07/2012) Vẫn lặp lại cái lỗi như trên.

hathuy271

hathuy271

Hand by hand

Do mạng của TCT quá tải đó các bạn, vì nộp ngày chót nên vậy đó, kiên nhẫn nộp đi nộp lại sẽ bắt gặp lúc mạng thông là ok đó.

I

inter5ive

Sơ cấp
30/5/09
21
0
1
HN

Đã gửi thành công từ hôm qua, nhưng mail đến giờ vẫn chưa nhận được thông báo

Mình cũng bị như này, mọi người cho hỏi bây h phải làm như nào.
Gọi điện lên cục thuế hỏi hay ntn, thanks mọi người.

D

ducthuyenvn

Sơ cấp
5/2/09
29
0
6
Long Biên

Bạn up lại java mới nhất thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA