Cách tính thuế TNDN

• Thread starter pconcord
  • Ngày gửi
P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
Chào ca nha!
Mình đang không hiểu vấn đề này mong cả nhà tư vấn.
Mình đang thắc mắc thuế TNDN tạm tính quý, Doanh thu thì có thực tế rồi, nhưng chi phí thì chỉ ước tính, nếu mình tính quý I lãi 5 triệu, quý II lãi 5 triệu, quý III lãi 10tr, quý IV lãi 10 triệu, đến cuối năm làm quyết toán năm mà lãi 40 triệu, vậy cho mình số thuế mà mình còn phải nộp(=40-30=10tr) có bị phạt do ke khai thuế quý sai ko? có bị tính lãi khoan này ko? mình tìm đọc tài liệu, cái thì bảo có cái thì bao không nên ko bit thế nào? tks ca nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Cách tính thuế TNDN

Chào ca nha!
Mình đang không hiểu vấn đề này mong cả nhà tư vấn.
Mình đang thắc mắc thuế TNDN tạm tính quý, Doanh thu thì có thực tế rồi, nhưng chi phí thì chỉ ước tính, nếu mình tính quý I lãi 5 triệu, quý II lãi 5 triệu, quý III lãi 10tr, quý IV lãi 10 triệu, đến cuối năm làm quyết toán năm mà lãi 40 triệu, vậy cho mình số thuế mà mình còn phải nộp(=40-30=10tr) có bị phạt do ke khai thuế quý sai ko? có bị tính lãi khoan này ko? mình tìm đọc tài liệu, cái thì bảo có cái thì bao không nên ko bit thế nào? tks ca nha!
Không có phạt gì cả bạn hiền, đã gọi là tạm tính thì cuối năm quyết toán thuế TNDN sẽ có 3 trường hợp có thể xảy ra ( lớn hơn, nhỏ hơn hoặc bằng).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA