Tờ khai gia hạn thuế 2011

• Thread starter ptx309
  • Ngày gửi
ptx309

ptx309

Cao cấp
hôm vừa rồi đi nộp tờ khai thuế hộ cho công ty bạn, em thấy có 2 tờ xin gia hạn nộp thuế tndn ( theo thông tư 83 )
em tưởng chính phủ ra tt, qđ gia hạn là mình cứ thế mà thi hành, ko cần pải nộp thêm tờ khai gì hết. hic hic.
anh chị cho em hỏi, có pải làm tờ khai xin gia hạn ko ạ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ptx309

ptx309

Cao cấp
Ðề: Tờ khai gia hạn thuế 2011

vậy giờ với trường hợp của cty em thì pải nộp phụ lục gia hạn nào ạ ? cty em thuế tndn 2011 là 52 triệu, đến giờ pút này em chưa thấy cái phụ lục gia hạn nào cả, cty em kê khai qua mạng
anh chị giúp e với

pamoem

pamoem

Sơ cấp
5/10/10
23
0
6
36
HCM

Nếu không rành vậy bạn làm kế toán là hại chết Dn đó. Bạn nên xem lại sự nghiêm túc và chuyên nghiệp trong ngành nghề bạn đang làm

ptx309

ptx309

Cao cấp

Nếu không rành vậy bạn làm kế toán là hại chết Dn đó. Bạn nên xem lại sự nghiêm túc và chuyên nghiệp trong ngành nghề bạn đang làm
cái này đâu chỉ riêng mình em ko rành , vì trong htkk chỉ có phụ lục gia hạn của thông tư 170, nhưng cty em ko thuộc đối tượng đc quy định trong tt.
còn thông tư 83 thì em chưa biết pải nộp qua mạng như thế nào
diễn đàn là nơi để học hỏi, nhưng em vừa hỏi 1 câu, ko được trả lời mà còn bị tạt 1 gáo nước lạnh như thế này thì làm sao em dám hỏi lần nữa ?
nếu nói chính xác về sự nghiêm túc và chuyên nghiệp thì pamoem nên xem lại

M

minsxinstran

Guest
19/3/09
61
0
6
DN

cái này đâu chỉ riêng mình em ko rành , vì trong htkk chỉ có phụ lục gia hạn của thông tư 170, nhưng cty em ko thuộc đối tượng đc quy định trong tt.
còn thông tư 83 thì em chưa biết pải nộp qua mạng như thế nào
diễn đàn là nơi để học hỏi, nhưng em vừa hỏi 1 câu, ko được trả lời mà còn bị tạt 1 gáo nước lạnh như thế này thì làm sao em dám hỏi lần nữa ?
nếu nói chính xác về sự nghiêm túc và chuyên nghiệp thì pamoem nên xem lại
Mình cũng đang lúng túng chuyện này. Công ty mình thuộc đối tượng gia hạn theo QĐ21/2011. Khi đó HTKK cứ liên tục nâng cấp rồi sữa đổi nên mình lại quên tick vào ô gia hạn trong tờ khai quyết toán. Giờ đi tập huấn cái thông tư 83/2012 thì mình ko thuọc đối tượng gia hạn của TT này vi đãđược gia hạn theo QĐ 21/2011.
Mình cũng KK thuế qua mạng, mình muốn nộp lại tờ khai quyết toán qtoán thuế tndn 2011 nhưng không biết có tick vào ô tờ khai bổ sung ko?vì mình ko sửa j đến số liệu đã khai, chỉ thêm dấu tick vào ô đc gia hạn theo QĐ21/2012 thôi.

bạn ah. Không phải ai đi làm đều có được tính chuyên nghiệp ngay từ đầu đâu. Đối với nước ta đang trong thời kỳ cải cách chính sách thuế thì việc thay đổi, chỉnh sửa lại thường xuyên đến độ nếu kế toán chỉ dành thời gian nghiên cứu nó thì chẳng làm được việc gì. Thế nên không tránh khỏi những thiếu sót trong nghiệp vụ, bởi kế toán doanh nghiệp bây giờ kiêm nhiệm rất nhiều mảng trong cty. bạn hơi nặng lời đấy.

Sửa lần cuối:
C

conan2205

Sơ cấp
26/12/11
25
0
0
38
Hà Nội

bạn nộp thêm cái phụ lục 2 theo thông tư 83 ấy. Bên mình vừa nộp xong phụ lục đó qua mạng xong. Bạn chỉ cần ghi MST của DN mình, số tiền được gia hạn, thời gian được gia hạn. Chọn đánh dấu vào trường hợp gia hạn và gừi đi là được thôi bạn. Nó là một tờ khai độc lập như các tờ khai khác bạn nhé

giangkinhte

giangkinhte

Trung cấp
12/6/10
76
0
0
p

ra hạn nộp thuế này ở phiên bản 3.1.3 có rùi, bạn chỉ cần tích vào phần gia hạn nộp thuế, sau đó tích vào một trong hai ý: DN vừa và nhỏ; Dn có sử dụng nhiều lao động. Vậy thui ^^

C

conan2205

Sơ cấp
26/12/11
25
0
0
38
Hà Nội

Trên HTKK3.1.3 phần tick chọn đó chỉ dành cho tờ 01/GTGT thôi bạn
Còn gia hạn thuế TNDN năm 2011 bạn vẫn nộp riêng 1 tờ, mẫu trên HTKK3.1.3 là file word, bản tải về nhập số liệu rồi upload lên mạng hoặc kê khai trực tuyến là okie thôi bạn.

Sửa lần cuối:
ptx309

ptx309

Cao cấp

bạn nộp thêm cái phụ lục 2 theo thông tư 83 ấy. Bên mình vừa nộp xong phụ lục đó qua mạng xong. Bạn chỉ cần ghi MST của DN mình, số tiền được gia hạn, thời gian được gia hạn. Chọn đánh dấu vào trường hợp gia hạn và gừi đi là được thôi bạn. Nó là một tờ khai độc lập như các tờ khai khác bạn nhé
sao mình nộp qua mạng ko đc ?

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

mình dùng phiên bản 3.1.2 của HTKK nè khi mình nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2011 mình có tick vào ô gia hạn theo QĐ21 rồi nhưng bây giờ phát hiện sai sót trong tờ khai mình làm bổ sung để nộp lại,vậy bây giờ mình nộp lại thì lại tick vào ô gia hạn theo QĐ21 hay phải nộp thêm tờ khai xin gia hạn theo thông tư mới nữa ko?Mình đang phân vân quá ko biết làm thế nào,mọi người chỉ giúp mình với.

V

vit kinju

Sơ cấp
25/8/11
44
0
6
34
hà nội

Mình cũng đang băn khoăn vấn đề này, cty mình thuế tndn năm 2011 phải nộp là 12tr, trog báo cáo tài chính mình đã tích gia hạn rùi, vậy mình có phải nộp thêm phụ lục 2 thông tư 83 nữa ko mọi người ơi?

Q

quynhdiep

Sơ cấp
12/7/08
5
0
0
39
HÀ NỘI

Mọi người cho e hỏi, trường hợp gia hạn thuế TNDN năm 2011 ( ko theo TT 83_2012_BTC ) theo QĐ 21/2011, QĐ 54 và QĐ04/2012 thì có cần làm thông báo gia hạn không ạ. Cty em vẫn dùng phần mềm 3.1.0 nên ko có mục tích gia hạn thuế như mấy mem nói ở trên.

Mọi người cho e hỏi, trường hợp gia hạn thuế TNDN năm 2011 ( ko theo TT 83_2012_BTC ) theo QĐ 21/2011, QĐ 54 và QĐ04/2012 thì có cần làm thông báo gia hạn không ạ. Cty em vẫn dùng phần mềm 3.1.0 nên ko có mục tích gia hạn thuế như mấy mem nói ở trên.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA