Chi phí vé tàu xe, bến bãi có là chi phí hợp lệ không?

• Thread starter Mai Anh vol
  • Ngày gửi
M

Mai Anh vol

Guest
12/6/06
27
1
0
Ha Noi
Em rất đang băn khuăn về khoản chi phí vé tầu xe, phí bến bãi ...
có được kê vào chi phí không hả các bác vì em đã tham khảo một số ý kiến. có người thì cho là được, có người lại bảo không được. các bác giúp em nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Mình nghĩ là ok. Vì chỗ mình vẫn thanh toán tiền vé tàu xe bình thường mà

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Mai Anh vol nói:
Em rất đang băn khuăn về khoản chi phí vé tầu xe, phí bến bãi ...
có được kê vào chi phí không hả các bác vì em đã tham khảo một số ý kiến. có người thì cho là được, có người lại bảo không được. các bác giúp em nhé

Nếu cán bộ của đơn vị bạn đi công tác thi các chi phí về tàu xe, bến bãi được đưa vào chí phí hợp lý là chuyên bình thường thôi. Chi sợ bên bạn không có các phát sinh đi công tác mà lại có chi phí này thì mới không hợp lý.

M

Mai Anh vol

Guest
12/6/06
27
1
0
Ha Noi
tất nhiên là có phát sinh thực rồi, nhưng khổ lỗi trên những cái đó không có tên công ty nên dễ bị nghi ngờ lắm các bác à.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
các khoản đó vẫn được tính là cp hợp lệ nếu bạn có biên lai nhưng ko kê khai vào hóa đơn GTGT (chú ý vé tàu cánh ngầm là hóa đơn đặc thù vẫn được liệt vào HĐGTGt) không có gì phải sợ đâu bạn!đâu cần có tên cty chẳng lẻ bạn đi taxi,tàu cánh ngầm thì làm sao có tên cty được,cứ thanh toán đi đừng lo lắng.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Mai Anh vol nói:
tất nhiên là có phát sinh thực rồi, nhưng khổ lỗi trên những cái đó không có tên công ty nên dễ bị nghi ngờ lắm các bác à.

Mai Anh Vol khổ lỗi! Các chi phí về tàu xe, bến bãi không có tên công ty thì kèm theo lệnh điều động công tác khi đi đến đó có dấu xác nhận của địa phương đến như Bưu điện, CA, UB...vv là được! Không còn nghi ngờ gì nữa cả!
Thân!

N

nhachtiu@yahoo.

Guest
14/7/06
9
0
0
41
Thanh Xuân - Hà Nội
Chỗ tôi vé tàu xe vẫn kê khai thuế bình thường như vé tàu hỏa chẳng hạn và vẫn coi là chi phí hợp lý để thanh toán, nếu đi công tác thì có kèm theo giấy đi đường có đóng dấu của địa phương nơi mình tới là được.

Sửa lần cuối:
Đ

đỗ hường

Guest
24/7/06
7
0
0
Hà Nội
Bên chỗ mình các vé tàu, vé xe ô tô đều được cho vào chi phí, khi đi công tác bạn nên làm một giấy đi đường cho nhân viên, khi đi đến đâu thì có dấu và chữ ký của nơi đến. Mà mình thấy nếu bên bạn đi công tác mà ít chỉ thỉnh thoảng thôi, giá trị của các vé xe không đáng kể thì nên bỏ qua các chi phí đó.

hanjun8603

hanjun8603

Đói kiến thức!
26/4/06
97
1
6
43
Tuu quan
đỗ hường nói:
Mà mình thấy nếu bên bạn đi công tác mà ít chỉ thỉnh thoảng thôi, giá trị của các vé xe không đáng kể thì nên bỏ qua các chi phí đó.

Bạn nói như vậy là không nên rồi. Kế toán là người bảo vệ tài chính cho doanh nghiệp, vì vậy, cho dù ít tiền mình cũng nên tận dụng hết các khoản chi phí hợp lý. "Tích tiểu thành đại" mà.
:drummer: :freddy: :dzo:

N

Ngo Thi My Linh

Guest
14/8/06
11
0
0
39
Quan 12
Cho mình hỏi ké, vây nếu đó là phí đi taxi trong thành phố và chỉ có hoá đơn thông thường thì có được phép đưa vào chi phí hợp lý? (ko phải là đi công tác nhiều ngày mà chỉ là đi gặp đối tác)

S

sky-blue

Guest
Ngo Thi My Linh nói:
Cho mình hỏi ké, vây nếu đó là phí đi taxi trong thành phố và chỉ có hoá đơn thông thường thì có được phép đưa vào chi phí hợp lý? (ko phải là đi công tác nhiều ngày mà chỉ là đi gặp đối tác)
- Có hóa đơn là OK rùi!:drummer:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA