Đăng ký MST thế nào?

• Thread starter lucykaka
  • Ngày gửi
L

lucykaka

Trung cấp
19/7/12
77
0
0
35
Tp HCM
Mọi người cho em hỏi là cách đăng ký mã số thuế với đơn vị hạch toán phụ thuộc và không phụ thuộc thế nào ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Ðề: Đăng ký MST thế nào?

Mọi người cho em hỏi là cách đăng ký mã số thuế với đơn vị hạch toán phụ thuộc và không phụ thuộc thế nào ạ
Đơn vị hạch toán phụ thuộc hay không phụ thuộc được quyết định ngay từ lúc lập hồ sơ thành lập chi nhánh rồi bạn ạ. Dựa theo các thông tin doanh nghiệp cung cấp trong hồ sơ, cơ quan đăng ký kinh doanh sẽ chuyển dữ liệu sang cơ quan thuế, kết quả sẽ ra mã số thuế 13 số cho chi nhánh, không phân biệt độc lập hay phụ thuộc

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Đăng ký MST thế nào?

Bạn làm 1 cái QĐ/thông báo thành lập chi nhánh gửi Phòng đăng ký KD/ sở KH ĐT trong đó có các nội dung: tên chi nhánh, ngành nghề kinh doanh, ... và có phần Thông tin đăng ký thuế trong đó bạn đăng ký hình thức hạch toán là độc lập hay phụ thuộc, đăng ký các loại thuế phải nộp...
Bên phòng ĐK KD sẽ cấp cho bạn Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động và đăng ký thuế với MST chi nhánh 13 số.
Thông tin bên Phòng đăng ký KD sẽ update tự động trên hệ thống và tất nhiên sẽ chuyển sang cơ quan thuế cập nhật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA