Xử lý như thế nào khi chuyển tiền nhầm tài khoản

• Thread starter nguyet90
  • Ngày gửi
N

nguyet90

Sơ cấp
18/6/12
5
0
0
Hà Nội
MÌnh đang gặp vấn đề khó mong mọi người giúp dỡ!
Trường mình đã thanh toán cước điện thoại cho Vietel Nhưng sau đó Trường mình lại có chuyển nhầm vào TK của Viettel một món tiền. Giờ mình muốn xin lại món tiền đó thì làm ntn? Mình cần liên lạc với ai ở Viettel để thông báo và lấy lại được số tiền đó. Mình đang cần gấp.
Mong mọi người giúp đỡ mình!!! :018:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

ledungonly

Guest
Ðề: Xử lý khi chuyển tiền nhầm tài khoản

Nhiều tiền ko? nếu ít thì bạn để đó trừ cước tháng sau, còn nếu nhiều thì làm cái công văn gửi cho Viettel của tỉnh, tp nơi bạn đăng ký dịch vụ.

N

nguyet90

Sơ cấp
18/6/12
5
0
0
Hà Nội

Nhiều bạn ah. Mình trừ dàn không hết. Nhưng gửi cho đâu hả bạn. Cứ gửi cho phòng gaio dịch ah? Tại họ đến tận trường mình làm đăng kí dịch vụ mà

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

MÌnh đang gặp vấn đề khó mong mọi người giúp dỡ!
Trường mình đã thanh toán cước điện thoại cho Vietel Nhưng sau đó Trường mình lại có chuyển nhầm vào TK của Viettel một món tiền. Giờ mình muốn xin lại món tiền đó thì làm ntn? Mình cần liên lạc với ai ở Viettel để thông báo và lấy lại được số tiền đó. Mình đang cần gấp.
Mong mọi người giúp đỡ mình!!! :018:
Làm công văn giải trình việc chuyển nhầm này gửi cho Viettel và cam kết sẽ chịu mọi chi phí cho lần chuyển lại này
Số tiền vào tài khoản họ không đúng họ cũng treo vào tài khoản tạm thu tạm giữ (3388) thôi, nên cần có chứng từ như công văn giải trình của đơn vị bạn thì Viettel sẽ căn cứ chuyển khoản lại thôi

N

nguyet90

Sơ cấp
18/6/12
5
0
0
Hà Nội

Mình gửi công văn giải trình đó ở bất cứ phòng giao dịch nào của viettel là đc đúng k bạn?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Mình gửi công văn giải trình đó ở bất cứ phòng giao dịch nào của viettel là đc đúng k bạn?
Nên suy luận và tư duy tí
đơn vị thường giao dịch,ký hợp đồng ở văn phòng nào của Viettel thì gửi công văn cho nơi đó thì sẽ trực tiếp hơn là gửi không đúng nơi nhận

N

nguyet90

Sơ cấp
18/6/12
5
0
0
Hà Nội
Ðề: Xử lý như thế nào khi chuyển tiền nhầm tài khoản

Mình biết, nhưng minh hoi tổng đài thì họ lại bảo không lấy lại được số tiền đó. Vậy mình nên làm sao đây? hix

nam276

nam276

Trung cấp
Ðề: Xử lý như thế nào khi chuyển tiền nhầm tài khoản

Mình biết, nhưng minh hoi tổng đài thì họ lại bảo không lấy lại được số tiền đó. Vậy mình nên làm sao đây? hix
Thật buồn cười nhỉ? Bạn mang chứng từ bạn đã chuyển khoản cho bên Viettel rồi ra làm việc với phòng giao dịch hay chi nhánh của Viettel gần nhất. Mình tin là bên Viettel sẽ không khó dễ việc này đâu. Uy tín của họ còn lớn hơn cả tiền bạc nữa bạn nhé.
Việc chuyển nhầm này cũng thường xuyên xẩy ra mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA