Mức quy định trả bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản

• Thread starter Vu Mai Nhi
  • Ngày gửi
V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Cho mình hỏi phải quy định mức bao nhiêu thì có thể trả bằng tiền mặt và chuyển khoản.

Nếu thanh toán tiền khoảng 100.000.000 bằng tiền mặt thì có vấn đề gì không?
Có thông tư hay nghị định nào hướng dẫn vấn đề này không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

do khac ninh

Guest
29/7/06
1
0
0
44
thanh hoa
mai nhi a theo mình thi không có nghị định nao hướng dẫn việc trả bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản cả. ở công ty minh thi vai chuc triệu minh cũng có thẻ chuyển khoản. tất cả những khoản thanh toán chuyển khoản hay tiền mặt thì phụ thuộc vào khách hàng và minh co muón chuyển khoan hay tiền mặt.

T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Vu Mai Nhi nói:
Cho mình hỏi phải quy định mức bao nhiêu thì có thể trả bằng tiền mặt và chuyển khoản.

Tui chưa thấy có văn bản nào quy định mức thanh toán bằng tiền mặt hay bằng chuyển khoản.
Nếu có đầy đủ chứng từ thì thanh toán bằng tiền mặt bao nhiêu mà không được.Còn nếu không có chứng từ thì thanh toán qua Ngân hàng có giúp ích gì đâu, còn tốn thêm phí chuyển tiền.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Vu Mai Nhi nói:

1. Theo quy định thì thanh toán tiền mặt không khống chế
2. Theo quy định chuyển khoản thanh toán qua NH trong nội địa không khống chế
3. Theo quy định thì thanh toán Quốc tế cũng không khống chế đối với các cơ quan nhà nước nhưng nếu là các DN thì năm 2005 có một QĐ của Thủ tướng Chính phủ và một Thông tư hướng dẫn của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước VN về vấn đề này để tránh trường hợp bị rửa tiền
4. Vì quyền hạn gửi file đính kèm bị hạn chế nên tớ không gửi được. Các bạn cần hãy liên lạc với Anh Hai Tâm hoặc Anh Trần Văn Hùng hoặc Anh Phi Hùng VN
Thân!

S

sky-blue

Guest
Vu Mai Nhi nói:

- Đang dự thảo, chờ ngân hàng làm thật tốt mọi người mới tuân theo, còn chống rửa tiền thì cũng đang nằm trên giấy! cứ chi thoải mái đi!

V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Vì trên diễn đàn nên mình có thể tạm gọi bằng bạn được chứ, mình là một doanh nghiệp nên rất cần.
Và mình cũng không biết Anh Hai Tâm, Anh Trần Văn Hùng, Anh Phi Hùng bạn có thể gửi attach file vào hòm thư huonglilama2003@yahoo.com được không
Cảm ơn bạn rất nhiều

V

vanthanhkt89

Sơ cấp
10/10/10
24
0
0
phú thọ
Mức tiền phải chuyển khoản

chào bạn, mình đang tìm văn bản quy định mức tiền phải chuyển khoản và thấy bạn trên WKT. Trước mình làm kế toán trong quân đội quy định trên 5 triệu phải chuyển khoản, mới sang làm doanh nghiệp trong quân đội. Mình muốn hỏi bạn tìm thấy văn bản đó chưa, cho mình xin vào gmail ( vanthanhkt89@gmail.com) Cảm ơn bạn rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA