Mã số kho bạc CCT quận Đống Đa - Cục thuế TP Hà Nội

• Thread starter hang14787
  • Ngày gửi
H

hang14787

Sơ cấp
4/10/13
24
1
3
Hà Nội
Tình hình là năm nay em đi nộp thuế môn bài tại điểm thu hộ của kho bạc Đống Đa nhưng mà xếp hàng từ sáng đến trưa mà không nộp được. Anh chị nào ở quận Đống Đa đã nộp thuế môn bài bằng hình thức CK cho hỏi ở số (1),(2) sẽ điền như thế nào ạ
"Để ghi thu NSNN hoặc nộp vào TK tạm thu số:..(1)...Cơ quan quản lý thu: CCT quận Đống Đa ... Mã số:...(2)...
Em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochue90

Guest
25/9/12
3
0
0
33
Tây Hồ, Hà Nội
Ðề: Mã số kho bạc CCT quận Đống Đa - Cục thuế TP Hà Nội

Để ghi thu NSNN vào TK........hoặc nộp vào TK tạm thu số:hoặc nộp vào TK phải trả theo kiến nghị của CQ có thẩm quyền:
TK 3521 (Kiểm toán NN)  TK 3523 (Thanh tra CP) 
TK 3522 (Thanh tra TC)  TK 3529 (CQ có thẩm quyền khác ) 
Cơ quan quản lý thu: Chi cục thuế Quận Đống Đa – Cục thuế TPHN Mã số: 74101200
Mình ở Đống Đa nên điền số tài khoản kho bạc Đống Đa là 74101200
Nhưng cái bên trên k biết điền như thế nào???
Help!!!

H

higreytiger

Sơ cấp
13/7/10
7
0
0
thanh xuân

Tài khoản tạm thu không phải điền vì không dành cho thuế môn bài. Mã số chi cục thuế đống đa em mở giấy nôp tiền vào ngân sách nhà nước năm ngoái khi công ty đi nộp họ in trả lại , sẽ nhìn thấy mã số .

N

ngochue90

Guest
25/9/12
3
0
0
33
Tây Hồ, Hà Nội

Tài khoản tạm thu không phải điền vì không dành cho thuế môn bài. Mã số chi cục thuế đống đa em mở giấy nôp tiền vào ngân sách nhà nước năm ngoái khi công ty đi nộp họ in trả lại , sẽ nhìn thấy mã số .
C ơi nếu em vừa nộp thuế GTGT vừa nộp thuế môn bài thì điền vào như thế nào ạ???

nguyenthiloan04

nguyenthiloan04

Guest
29/7/13
35
3
8
Hà Nội

Mình ở Từ Liêm nhưng mọi khi vẫn nộp tiền ở Viettin bank chỗ Nguyễn Lương Bằng, vì đây là nơi mở tk của cục thuế TP Hà Nội. Thường mình dùng tiền mặt nộp vào tài khoản của thuế, nhưng mà chưa bao giờ biết cái số tài khoản đó là gì, chỉ ghi là tài khoản của cục thuế TP Hà Nội thôi. Tới ngân hàng có mẫu thì có thể hỏi các chị giao dịch viên ở đó được mà. Mình nộp ở Viettin bank chi nhánh ĐỐng đa k mất phí nhưng nộp ở Viettin bank khác thì đều mất phí cả.

H

hang14787

Sơ cấp
4/10/13
24
1
3
Hà Nội

Tình hình là năm nay em đi nộp thuế môn bài tại điểm thu hộ của kho bạc Đống Đa nhưng mà xếp hàng từ sáng đến trưa mà không nộp được. Anh chị nào ở quận Đống Đa đã nộp thuế môn bài bằng hình thức CK cho hỏi ở số (1),(2) sẽ điền như thế nào ạ
"Để ghi thu NSNN hoặc nộp vào TK tạm thu số:..(1)...Cơ quan quản lý thu: CCT quận Đống Đa ... Mã số:...(2)...
Em xin chân thành cảm ơn!
Có bạn nào chưa đi nộp thì đây nhé:

Chuyển cho: KBNN Đống Đa - Hà Nội
Để ghi thu NSNN vào TK 7111
Cơ quan quản lý thu: Chi cục thuế quận Đống Đa - Cục thuế TP Hà Nội Mã CQ thu: 1054632

T

truongngochan

Guest
24/3/15
26
0
1
36
TK 3521 (Kiểm toán NN)  TK 3523 (Thanh tra CP) 
TK 3522 (Thanh tra TC)  TK 3529 (CQ có thẩm quyền khác )
Cái Thanh tra CP là gì ạ, CP ấy e k dịch được, TC nữa ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA