Chính sách áp dụng mức lương cơ bản mới cho vùng năm 2012

• Thread starter sansan244
  • Ngày gửi
sansan244

sansan244

Trung cấp
Em chào anh chị!
Em có vấn đề cần hỏi ? em được biết NGHỊ ĐỊNH 70
Quy định mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm việc ở công ty, doanh nghiệp, hợp tác xã, tổ hợp tác, trang trại, hộ gia đình, cá nhân và các cơ quan, tổ chức có thuê mướn lao động áp dụng mức lương tối thiểu vùng áp dụng từ ngày 01 tháng 10 năm 2011 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2012 như sau:
1. Mức 2.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
2. Mức 1.780.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
3. Mức 1.550.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
4. Mức 1.400.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.
Nhưng khi người lao động vào công ty em họ đồng ý thỏa thuận với mức lương cơ bản là 1550.000đ.
Em muốn hỏi anh chị là nếu với mức lương công ty em làm 1550.000 chưa đúng với quy định nên có bị sao không ah?ạnh chị trảloifwf giúp em để em đưa ra hướng giải quyết nhanh nhất,em cảm ơn nhìu:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ðề: Chính sách áp dụng mức lương cơ bản mới cho vùng năm 2012

Nhưng khi người lao động vào công ty em họ đồng ý thỏa thuận với mức lương cơ bản là 1550.000đ.
Em muốn hỏi anh chị là nếu với mức lương công ty em làm 1550.000 chưa đúng với quy định nên có bị sao không ah?ạnh chị trảloifwf giúp em để em đưa ra hướng giải quyết nhanh nhất,em cảm ơn nhìu

Chưa hiểu nhu cầu bạn lắm. Các bài liên quan về tiền lương, BHXH... bạn nên viết vào khu vực này: Kế toán lương và các khoản tính theo lương,

Bài viết không đúng quy định box (Khu vực) dễ bị xóa bài.

I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
267
6
18
TP.HCM

Em chào anh chị!
Quy định mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm việc ở công ty, doanh nghiệp, hợp tác xã, tổ hợp tác, trang trại, hộ gia đình, cá nhân và các cơ quan, tổ chức có thuê mướn lao động áp dụng mức lương tối thiểu vùng áp dụng từ ngày 01 tháng 10 năm 2011 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2012 như sau:
1. Mức 2.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
2. Mức 1.780.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
3. Mức 1.550.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
4. Mức 1.400.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.
Em muốn hỏi anh chị là nếu với mức lương công ty em làm 1550.000 chưa đúng với quy định nên có bị sao không ah?ạnh chị trảloifwf giúp em để em đưa ra hướng giải quyết nhanh nhất,em cảm ơn nhìu:wall:

Bạn phải coi cty bạn thuộc vùng mấy thì áp dụng mức lương theo vùng đó. Nếu ở vùng 3 thì đúng rồi,có j mà ko bit.

sansan244

sansan244

Trung cấp

Em ở vùng I nên mức lương cơ bản phải là 2tr do vậy em phỉa làm lại bảng luong sao

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Em ở vùng I nên mức lương cơ bản phải là 2tr do vậy em phỉa làm lại bảng luong sao

Đã là mức lương tối thiểu vùng được quy định thì bạn phải làm theo hướng dẫn thôi.

I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
267
6
18
TP.HCM

Vùng I thì cứ căn cứ vào bảng lương cơ bản theo vùng mà làm. Nhưng khi đăng ký lương cơ bản cho từng lao động bạn phải phân tách loại lao động để tính. Nếu LĐ có trình độ chuyên môn thì bạn phải nhân thêm tối thỉu 7% vào (2tr x7%). Chứ cứ để 2tr thì xún thuế nó đủi về thẳng cổ.

sansan244

sansan244

Trung cấp

Vâng ah?em hiểu oy! Yêu anh chị nhìu nhìu lắm.đã giúp em.hiiiiiiiii hậu tạ nhỉu

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Em chào anh chị!

Bạn thuộc vùng 1 thì đăng ký lại thang bảng lương với phòng lao động và đóng theo mức mới nha, mức đóng mới này mình nhớ từ hồi T10 rùi, bạn phải đóng thêm tiền truy thu từ T10/2011 đến nay đó. Ban đăng ký tối thiểu 1 người phải là 2.140.000 đồng, tròn 2tr cũng ko được, bữa mình làm nộp cơ quan BH tân bình bị trả về. Mệt với mấy giấy tờ bảo hiểm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA