Đăng ký định mức tiêu hao NVL trong nhà hàng

• Thread starter cover999
  • Ngày gửi
C

cover999

Trung cấp
4/8/12
90
1
8
QN
Chào các anh chị,
Công ty em là nhà hàng, cho em hỏi trong Bảng đăng ký định mức tiêu hao nguyên vật liệu gửi cho cơ quan thuế em không xây dựng chi tiết nguyên vật liệu cho từng sản phẩm cụ thể mà chỉ ghi chung cho tất cả sản phẩm là "định mức NVL trên doanh thu là 70%" với ghi chú "Do công ty chúng tôi sản xuất ra những sản phẩm không tuân theo quy cách hay chuẩn mực có sẵn nên đơn vị không thể xây dựng và đăng ký định mức nguyên vật liệu cụ thể cho từng loại sản phẩm lên cơ quan thuế".
Như thế có được không ạ, cơ quan thuế có chấp nhận cách xây dựng định mức như thế không ạ, có văn bản nào quy định vấn đề này ko?
Cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cover999

Trung cấp
4/8/12
90
1
8
QN
Ðề: Đăng ký định mức tiêu hao NVL trong nhà hàng

Không anh chị nào giúp e với ạh.

C

cover999

Trung cấp
4/8/12
90
1
8
QN

Chào các anh chị,
Công ty em là nhà hàng, cho em hỏi trong Bảng đăng ký định mức tiêu hao nguyên vật liệu gửi cho cơ quan thuế em không xây dựng chi tiết nguyên vật liệu cho từng sản phẩm cụ thể mà chỉ ghi chung cho tất cả sản phẩm là "định mức NVL trên doanh thu là 70%" với ghi chú "Do công ty chúng tôi sản xuất ra những sản phẩm không tuân theo quy cách hay chuẩn mực có sẵn nên đơn vị không thể xây dựng và đăng ký định mức nguyên vật liệu cụ thể cho từng loại sản phẩm lên cơ quan thuế".
Như thế có được không ạ, cơ quan thuế có chấp nhận cách xây dựng định mức như thế không ạ, có văn bản nào quy định vấn đề này ko?
Cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của anh chị.
Anh chị ơi, ai biết thì chỉ e với.

C

cover999

Trung cấp
4/8/12
90
1
8
QN

Chào các anh chị,
Cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của anh chị

TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong

Do đặc thù nhà hàng là có rất nhiều món ăn, không lẽ mỗi một món ăn bạn phải tính một giá thành thì có lẽ theo dõi cũng không xuể. Theo mình bạn nên chọn theo tỷ lệ: Ví dụ chi phí NVL 70%, chi phí NC bếp, chi phí chung: 10-20%... và bạn đăng ký.
Mình cũng vừa tham khảo mẫu đăng ký NVL nên tiện thể gửi bạn tham khảo nha.

Đính kèm

• Cong van.rar
    6.1 KB · Lượt xem: 1,252
  • Mau 1.rar
    4.8 KB · Lượt xem: 1,252
  • Mau 2.rar
    4.2 KB · Lượt xem: 1,091
C

cover999

Trung cấp
4/8/12
90
1
8
QN

Do đặc thù nhà hàng là có rất nhiều món ăn, không lẽ mỗi một món ăn bạn phải tính một giá thành thì có lẽ theo dõi cũng không xuể. Theo mình bạn nên chọn theo tỷ lệ: Ví dụ chi phí NVL 70%, chi phí NC bếp, chi phí chung: 10-20%... và bạn đăng ký.
Mình cũng vừa tham khảo mẫu đăng ký NVL nên tiện thể gửi bạn tham khảo nha.
Chân thành cảm ơn bạn nhiều
Từ khi mở topic đặt câu hỏi đến giờ mà không thấy anh chị nào tư vấn hết, mình buồn và chờ đợi lắm, may mà có bạn nhiệt tình giúp đỡ.
Các file bạn gửi rất đầy đủ và rất hay, nhưng mình vẫn phải đăng ký định mức cho từng sản phẩm (món ăn) hả bạn, ý là mình phải nộp cả file excel có chi tiết từng sp và từng NVL tạo nên sản phẩm đó à?
Nếu mình chỉ nộp cái công văn đăng ký (như file word bạn gửi) đăng ký chung hết cho tất cả sản phẩm với nội dung như sau:

“Đơn vị xin thông báo định mức nguyên vật liệu như sau:

Tên sản phẩm ĐVT Định mức nguyên vật liệu/doanh thu( %)
Sản phẩm các loại sp 70%

Do công ty chúng tôi sản xuất ra những sản phẩm không tuân theo quy cách hay chuẩn mực có sẵn nên đơn vị không thể xây dựng và đăng ký định mức nguyên vật liệu cụ thể cho từng loại sản phẩm lên cơ quan thuế”.

Như thế này có được không bạn, cơ quan thuế có chấp nhận cho việc đăng ký định mức chung chung (NVL chiếm …%/doanh thu) như thế này không?
Một lần nữa, cảm ơn bạn nhiều.

TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong

Bạn không thể làm hết cho tất cả các món ăn đâu. Làm chung thôi.

Gửi lại bạn cái mẫu dăng ký định mức chung, bạn nhớ kèm theo công văn mình đã gửi hôm trước

Mình cũng đăng ký vậy thôi

Đính kèm

• Dinh muc tieu hao NVL nha hang.rar
    4.9 KB · Lượt xem: 1,294
Sửa lần cuối:
H

hienthang

Sơ cấp
28/8/08
5
6
0
TP.HCM

Bạn ơi bạn gửi lại đi mình doawload mãi mà ko được. Bạn gửi vào mail cho mình nhé
Mail: ngoisaonho290686@yahoo.com

H

hoahongtim65

Guest
21/8/13
2
0
0
Ho Chi Minh

Xin chào bạn,mình cũng làm trong cty có kinh doanh nhà hàng. Bạn đã nộp đăng ký định mức nguyên vật liệu rồi, có thể cho mình xin mẫu được ko? vì mình ko biết là đăng ký như thế nào nữa. Thanks bạn

Sửa lần cuối:
C

codai2005vn

Trung cấp
3/8/10
130
2
18
39
TP.HCM

Ban oi minh cung ko tai dc file nay. ban gui vao mail cho minh nhe. Cam on ban nhieu
Email: codai2005vn@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA