Lỗi hệ thống: java.sql.SQLSyntaxErrorException: ORA-02019

• Thread starter viettal
  • Ngày gửi
viettal

viettal

Sơ cấp
21/8/10
6
1
1
39
Hà Nam
Có anh chị nào gặp lỗi này như của em không ạ. Chưa đến ngày nộp nhưng nếu em cứ bị này mãi thì nguy quá. Ai biết cách fix xin hướng dẫn giúp em với ạ.
Lỗi hệ thống: java.sql.SQLSyntaxErrorException: ORA-02019: connection description for remote database not found

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyen339

Sơ cấp
19/4/11
27
1
0
35
ha noi
Ðề: Lỗi hệ thống: java.sql.SQLSyntaxErrorException: ORA-02019

Em cài lại phần mềm java thử xem

viettal

viettal

Sơ cấp
21/8/10
6
1
1
39
Hà Nam

Tình hình là em đã cài lại Java mà vẫn chưa giải quyết được vấn đề. Chán thê

K

KKTQM Tax24

Sơ cấp
24/2/12
0
0
0
HCM

Trường hợp lỗi java này mà bạn gỡ bỏ java xong , cài lại java thì nhớ tắt chức năng tự động update của java nhe.
nếu vẫn báo lỗi bạn kiểm tra lại mình đang dùng trình duyệt IE phiên bản mấy 6,7,8,9 ? chương trình diệt virus có đụng chạm không ?

nêu bạn ko biết tắt chê độ update của java có thể contact vào mail tax24.sale@gmail.com, bật teamview -> cung cấp id mình sẽ tắt giúp bạn :)

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Tình hình là em đã cài lại Java mà vẫn chưa giải quyết được vấn đề. Chán thê
Trường hợp lỗi java này mà bạn gỡ bỏ java xong , cài lại java thì nhớ tắt chức năng tự động update của java nhe.
nếu vẫn báo lỗi bạn kiểm tra lại mình đang dùng trình duyệt IE phiên bản mấy 6,7,8,9 ? chương trình diệt virus có đụng chạm không ?

nêu bạn ko biết tắt chê độ update của java có thể contact vào mail tax24.sale@gmail.com, bật teamview -> cung cấp id mình sẽ tắt giúp bạn :)
Tắt update java bằng Click chuột phải vào Icon java ở Task Bar --> chọn Open Control Panel --> chọn Tab Update--> bỏ chọn ở checkbox [Check for Updates Automatically].

viettal

viettal

Sơ cấp
21/8/10
6
1
1
39
Hà Nam

Báo cáo các bác là em đã tắt update java và tình trạng vẫn không có gì thay đổi. Hiện em đang xài winxp với IE8, BkavPro2012. Trước đây không lâu em vẫn vào trang kekhaithue được mà. :wall:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Báo cáo các bác là em đã tắt update java và tình trạng vẫn không có gì thay đổi. Hiện em đang xài winxp với IE8, BkavPro2012. Trước đây không lâu em vẫn vào trang kekhaithue được mà. :wall:
Bạn tắt BKV pro đi, Pro gì không biết chứ mình xài thấy qúa dỡ tệ, toàn giết nhầm file

viettal

viettal

Sơ cấp
21/8/10
6
1
1
39
Hà Nam

Làm thế nào giờ hả các bác em đã off update java, đã tắt hết phần mềm virus roài vẫn y chang vậy. Hay phải cài lại win các bác nhỉ :wall::wall::wall:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Làm thế nào giờ hả các bác em đã off update java, đã tắt hết phần mềm virus roài vẫn y chang vậy. Hay phải cài lại win các bác nhỉ :wall::wall::wall:
Online thì pm mình, mình vào kiểm tra hộ cho nhé.

O

ongbut

Guest
15/8/12
1
0
0
38
HCM

bạn ơi mình cũng bị lỗi giống bạn, giúp mình với nha, cho mình số đt của bạn với, có gì không biết mình alo, số dt của mình nè 090.2821985

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

:D :D :D các bạn funny thật .... lỗi này k liên quan gì đến Java mà phải gỡ đi rồi cài lại mất công. Lần sau gặp lỗi này thì đi làm việc khác. lúc sau quay lại làm tiếp :)

T

thuyduong0985

Sơ cấp
16/8/12
6
0
0
TP HCM

lỗi này là do tắc mạng, đợi vài tiếng là nạp được hà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA