Đánh nhầm số thứ tự hóa đơn trên tờ khai thuế bảng hàng hóa bán ra

• Thread starter huyenanhnt
  • Ngày gửi
H

huyenanhnt

Sơ cấp
6/12/11
13
0
1
nghe an
em chào các anh chị , hôm nay em lên cục thuế nộp tờ khai thuế, nộp xong em mới phát hiện ra là mình đã đánh nhầm trùng số thứ tự số hóa đơn ở bảng kê hàng hóa bán ra :ví dụ em đánh số 0001268 rồi tới hàng khác em cũng đánh nhầm số đó....em nhầm mất 4 số....trường hợp của em xử lý như thế nào ah....em mong được mọi người giúp đỡ.....lo quá , em nộp thuế ở cục thuế TP HCM.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Ðề: đánh nhầm số thứ tự hóa đơn trên tờ khai thuế bảng hàng hóa bán ra

em chào các anh chị , hôm nay em lên cục thuế nộp tờ khai thuế, nộp xong em mới phát hiện ra là mình đã đánh nhầm trùng số thứ tự số hóa đơn ở bảng kê hàng hóa bán ra :ví dụ em đánh số 0001268 rồi tới hàng khác em cũng đánh nhầm số đó....em nhầm mất 4 số....trường hợp của em xử lý như thế nào ah....em mong được mọi người giúp đỡ.....lo quá , em nộp thuế ở cục thuế TP HCM.

Vẫn còn trong hạn nộp tờ khai, bạn cứ làm bộ mới (đúng) lên nộp lại thay thế cho bộ cũ (sai).

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Em nộp tờ khai của tháng 7 này? Em làm lại tờ khai rồi nộp thay thế nhé

Oái. Ấn trích dẫn trả lời rồi ngồi buôn dt. hịc. Chả để ý post lên thì thấy bài bác Nông dân trả lời từ ... đời nào rồi ạ

H

huyenanhnt

Sơ cấp
6/12/11
13
0
1
nghe an

em cảm ơn anh ,chị...vậy chỉ cần nộp lại tờ khai thuế có phải nộp kèm với công văn giải trình không ah....

khuyenngan

khuyenngan

Sơ cấp
5/12/10
22
0
1
tpHCM

mình nghe nói không cần làm tờ khai mới chỉ cần làm công văn trường trình là được.....

H

huyenanhnt

Sơ cấp
6/12/11
13
0
1
nghe an
Ðề: Đánh nhầm số thứ tự hóa đơn trên tờ khai thuế bảng hàng hóa bán ra

anh chị nào có công văn tường trình cho em xin với , em không biết mẫu nó làm như thế nào...sao mà rắc rối vậy..thank anh chị nhiều

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
N

ngthvan

Guest
6/11/09
3
0
0
39
Hà Nội

Theo như mình nghe khi đi tập huấn thì k phải làm tờ khai tường trình gì cả, chỉ cần làm bản mới đúng rồi lên nộp vì vẫn còn trong thời hạn mà.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

mình nghe nói không cần làm tờ khai mới chỉ cần làm công văn trường trình là được.....

Nếu hết hạn nộp thì làm công văn giải trình, Nhưng còn trong hạn nộp thì làm bản mới đúng rồi nộp, Làm công văn giải trình để làm gì bạn.

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

Bạn nói hôm nay nộp (13/8) vậy thì vẫn còn hạn. Làm bản mới đúng rồi nộp thôi, không phải tường/giải trình gì cả

S

susukt2012

Sơ cấp
4/8/12
10
0
0
Hà Nội

cho em hỏi là nếu em làm bảng kê khai, phần kê khai số hóa đơn em bỏ những số 0 đằng trước đi có sai ko ạ? vì thấy số 0 ở đằng trước vô nghĩa mà

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

cho em hỏi là nếu em làm bảng kê khai, phần kê khai số hóa đơn em bỏ những số 0 đằng trước đi có sai ko ạ? vì thấy số 0 ở đằng trước vô nghĩa mà

Không sai. Nếu là MST mới sai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA